overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ขอความรู้เรื่องลำโพง JBL Creature 2 หน่อยครับ (ที่ทรงคล้ายหัวเอเลี่ยนครับ)

OverclockZone Member

Default ขอความรู้เรื่องลำโพง JBL Creature 2 หน่อยครับ (ที่ทรงคล้ายหัวเอเลี่ยนครับ)

พอดีผมไม่ค่อยเก่งเรื่องลำโพงกับชุดเสียงสักเท่าไหร่ครับ แล้วไปเจอเจ้าพวกนี้ครับ

เพื่อนๆ คนไหนใช้แล้วมันเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ผมจะซื้อเพื่อนผมมันบอกว่า SAAG ตัวละ 900 ยังดังดีกว่าเลย - -*

แล้วมันบอกเค้าทำไว้ขายคนโง่มีตังค์ ซะงั้น ไม่ทราบว่ามันน่าเล่นหรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ส่วนใหญ่ผมชอบดูหนัง HD กับเล่นเกมครับ มันจะเหมาะไหมครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member -:•:-KeeroV-:•:-'s Avatar
    Phuket Island Work@Patong Beach

ไปฟังเองเลย ครับ

OverclockZone Member aong's Avatar

ผมใช้ Sypro อยู่ครับ
    ซื้อมาแค่ห้าพันบาท มือหนึ่งนะ

เสียงออกไปแนวใสๆ ฟังเพลงสบายๆ แต่ปรับเบสได้หนักโคดๆ
    เล่นเกมใช้คู่กับ X-Fi FPS ก็ชัดดี จำลองทิศทางเสียงได้ตรงเป๋ง ซ้าย ขวา หน้า หลัง เสียงปืนกับระเบิดเบสสนั่นสะใจมาก
    ดูหนังงั้นๆ ไม่ค่อยรู้สึกต่างอะไรกับลำโพงธรมดา

ผมใช้หุฟัง 5.1 รู้สึกได้อรรถรสมากกว่า

จริงๆผมว่าเน้นเล่นเกมกับดูหนังน่าจะหันไปเล่นลำโพงห้าตัวจะสะใจกว่า

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Quote Originally Posted by aong View Post
    ผมใช้ Sypro อยู่ครับ
    ซื้อมาแค่ห้าพันบาท มือหนึ่งนะ

เสียงออกไปแนวใสๆ ฟังเพลงสบายๆ แต่ปรับเบสได้หนักโคดๆ
    เล่นเกมใช้คู่กับ X-Fi FPS ก็ชัดดี จำลองทิศทางเสียงได้ตรงเป๋ง ซ้าย ขวา หน้า หลัง เสียงปืนกับระเบิดเบสสนั่นสะใจมาก
    ดูหนังงั้นๆ ไม่ค่อยรู้สึกต่างอะไรกับลำโพงธรมดา

ผมใช้หุฟัง 5.1 รู้สึกได้อรรถรสมากกว่า

จริงๆผมว่าเน้นเล่นเกมกับดูหนังน่าจะหันไปเล่นลำโพงห้าตัวจะสะใจกว่า

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
    ขอบคุณมากครับ น่าสน ตัดใจไม่ถูกเลยว่าจะเอา หัวเอเลี่ยน หรือ ดอกไม้ดี - -* เฮ้อ.. ไปนอนคิดก่อนครับ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

"SAAG ดีกว่า คนโง่มีตังค์"

เหรอ???

นี่ JBL นะครับ ถ้าเทียบกับตัวที่ราคาเท่าๆกันแล้วบอกว่าตัวนี้เสียงด้อยกว่า อาจจะเป็นไปได้(แต่ของเขาก็มีค่าดีไซน์ ที่ออกแบบมาสวยกว่าชาวบ้าน)

แต่เทียบกับ SAAG แล้วถึงกับด้อยกว่านี่ไม่ใช่แล้วล่ะครับ

ผมว่าตัว Creature II น่าสนใจนะ เห็นบางที่ขาย 39xx โดยประมาณ

เสียงออกแนวใสๆ

ครับ เดี๋ยวตัดสินใจไปถอยที่ i Studio ครับผมใช้กับ Sound Card ไม่แพงมากครับตัวละ 1000 เดียวเอง

เห็นแต่ละคนในนี้ ใช้กันมีแต่รุ่นสูงๆ นะครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

JBL Creature II ผมเคยใช้เมื่อ 2ปีก่อน ลำโพงตัวนี้เสียงกลางจะเด่นที่สุดนะครับ เบสจะไม่หนัก แหลมจะไม่มาก เหมาะสำหรับคนฟังเรื่อยๆสบายๆมากว่าครับ

**ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับคนชอบเสียงจัดๆเบสๆหนักครับ
    Last edited by JO; 28 Mar 2009 at 18:30:26.

OverclockZone Member bossincar's Avatar
    กาญจนาภิเษก พระราม 2

Quote Originally Posted by ViewExtreme View Post
    เพื่อนๆ คนไหนใช้แล้วมันเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ผมจะซื้อเพื่อนผมมันบอกว่า SAAG ตัวละ 900 ยังดังดีกว่าเลย - -*
    ต้องเอาเพื่อนคุณมาดีดหู แล้วกลับไปลองฟังใหม่ . .

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ราคาเกินคุณภาพเสียงครับ หลายรุ่นเลย

OverclockZone Member jinyong's Avatar
    ทองหล่อ - คลองตัน - รามคำแหง - บางกะปิ - มีนบุรี

Quote Originally Posted by JO View Post
    JBL Creature II ผมเคยใช้เมื่อ 2ปีก่อน ลำโพงตัวนี้เสียงกลางจะเด่นที่สุดนะครับ เบสจะไม่หนัก แหลมจะไม่มาก เหมาะสำหรับคนฟังเรื่อยๆสบายๆมากว่าครับ

**ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับคนชอบเสียงจัดๆเบสๆหนักครับ

อันนี้เห็นต่างครับ ผมว่าเบสมันหนักนะ ปรับเบส ปรับแหลมได้

...แต่ถ้าบอกว่าคุณภาพเบส ดี ไม่ดี อีกเรื่องนึง

ผมว่าเสียงเบสหนักเกินตัว แต่แข็ง ขาดความทุ้มนุ่มลึก

ถ้าฟังเพลงจะไม่เต็มอิ่มละเมียดละไม แต่เล่นเกมส์นี่ดีใช้ได้เลย

และมีดีที่รูปร่าง วัสดุดี งานดี.... ส่วนเรื่องความสวยงาม แล้วแต่ชอบ

------แต่รุ่นดอกไม้ เห็นหลายคนแล้วว่าไม่ดี แพงปล่าวๆ

อ้อ ... เกือบลืม เพื่อนคุณ หูไม่ดี แต่โชคดี ..

ฟังไม่ออก ก็ใช้ของถูกไป ไม่เปลืองตังค์ 5 5 5...
    Last edited by jinyong; 2 Dec 2008 at 13:37:55.

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

อยากใช้jbl กัดฟันไปสอย encounter ดีกว่า

Quote Originally Posted by jinyong View Post

อ้อ ... เกือบลืม เพื่อนคุณ หูไม่ดี แต่โชคดี ..

ฟังไม่ออก ก็ใช้ของถูกไป ไม่เปลืองตังค์ 5 5 5...
    ผมซื้อแน่ๆครับแต่ต้องฟังบางคนมันบ่น ซื้อมาไมวะแพง - -* ฮ่าๆๆ

ชอบครับทรงมันก็สวยด้วย

OverclockZone Member bossincar's Avatar
    กาญจนาภิเษก พระราม 2

Quote Originally Posted by ViewExtreme View Post
    ผมซื้อแน่ๆครับแต่ต้องฟังบางคนมันบ่น ซื้อมาไมวะแพง - -* ฮ่าๆๆ

ชอบครับทรงมันก็สวยด้วย

อย่ารีบร้อน หา Encounter . .
    เสียงดีกว่า ต่างกันเยอะครับ

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

เคยฟังของเพื่อนครับ ชุดนี้ ช่วงเบสมันทื่อไม่ค่อยมีน้ำมีนวลเท่าไร ส่วนแหลมก็ใสครับ แต่อาจจะไม่ใสประเภทบาดหูนัก อันนี้พอปรับจูนกันได้ครับ แต่เบสนี่ปรับคงจะยากหน่อยครับ

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

หัวเอเลี่ยน = เสียงกลาง กับสูงที่โปร่งฟังสบาย เบสไม่ตูมตามเท่า รุ่นดอกไม้
    ดอกไม้ดี = เสียงกลาง สูงไม่โปร่ง ไม่ชัดเท่า ได้เบสที่มากกว่ามาก เพราะซัพรุ่นใหม่กว่า
    ถ้าชอบราคาประมาณนี้ลองดูรุ่น Spot ดูนะครับ เป็นส่วนผสมที่ดีลงตัวระหว่าง 2 ตัวด้านบน (^-^)

ได้ไปฟังมาที่ร้าน i-Studio ชักลังเลไปทางเจ้า Spyro ซะแล้วสิ

กลับมาเอารูปมาให้น้องดูน้องก็บอก Spyro อีกเพราะทรงมันสวย - -*

OverclockZone Member tigertheking's Avatar

เพิ่มเงินอีกนิดไปซื้อ encounter ดีกว่าครับ มันเติมเต็มกว่าเยอะครับ ไปซื้อที่ มาบุญครองจะถูกกว่า นะครับ ร้านอยู่ตรงทางเชื่อม ไป BTS ข้างๆ ซเวนเซ่นนะครับ

gtr_golf
    Guest

งั้นผมคงเปนคนโง่ มีตังค์ละล่ะครับ ฮาๆ ส่วนเพื่อนคุณก้ปล่อยเค้าเป้นคนฉลาดที่ไม่มีตังค์ ใช้ ซาก (SAAG) ต่อไปครับ หุหุหุ+

Cool

ผมใช้ spyro มา 2 ปีแล้ว ผมชอบที่ความใสของเสียงกลางแหลม อาศัยฟังแบบสบายๆๆ
    ดูหนังฟังเพลงชัดเจน แม้เบสไม่หนักเท่าที่ควร ผมว่าคุ้มค่า ตอนนี้ผมกำลังจำหา jbl
    อีกชุดผมชอบยี่ห้อนี้ง่า

OverclockZone Member puter's Avatar

เข้ามาดูชอบ JBL เหมือนกัน เคยเล็ง SoundSticks ตัวนี้ไว้สวยดีแต่เกินเอื้อมไปหน่อย แนะนำซื้อลำโพงดีต้องมีซาวด์การ์ดดีด้วย Audigy value มองข้ามไปเลยลองหาพวก sb0460 ตัวเต็มหรือไม่ก็ sb0350 ดูน๊ะเคยเล็งไว้เหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks