Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

คือตอนนี้ผมใช้บอร์ดของ GB รุ่น GA-MA78GM-S2H

CPU AMD 5600+ 2.9 GHz

แรม Kington 2 GB 2 ตัว Bus 800

การ์ดจอ Winfast GF 9500 GT

ทั้งหมดนี้ มันเวิร์ค ป่าวอ่ะครับ

หรือว่า ต้องใช้การ์ดจอของ ATI

เพราะว่าอีกเครื่องนึงของน้องผมมันเล่นเกมส์ได้ลื่นกว่าอ่ะครับ ใช้ ATI HD4670 อ่ะครับ

แต่ซีพียู เป็น AMD 5200+

ช่วยแนะหน่อยครับ

ขอบพระคุณมาก

จะเอาไปทำอะไรครับ

ถ้าเล่นเกมส์การ์ดจอแรงน้อยไปนิดครับ

มีงบอัพเกรดเท่าไรครับ

Comment

แล้วต้องการ์ด รุ่นไหนหรอครับ

เอาไว้เล่นเกมครับ เกมโดยเฉพาะ

Comment

4670 แรงกว่า 9500GT มากนะครับ

4670 DDR3 ถ้า CPU OC บัสสุงๆหน่อย แรม สัก 2กิก เกมส์ไครซิส เปิดได้เกือบสุดหรือสุดเลยครับ

Comment

Working...
        X