Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูThermaltake TMG AT2 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูThermaltake TMG AT2 กันครับ

พอดีเมื่อวันเสาร์เลิกงานเร็วแล้วแอบแวะไปพันทิพย์ก่อนเดินกลับบ้านเห็นเจไดยังเปิดอยู่(ประมาณเกือบ2ทุ่มแล้ว)เห็นตัวนี้ราคาไม่แพงเลยเกิดกิเลสซะ
    สำหรับท่านที่ใช้ X1950XT ซิงค์เดิมแล้วกังวลเรื่องความร้อนหรือทนเสียงพัดลมไม่ไหวลองมาดูตัวนี้นะครับช่วยได้พอสมควรทีเดียวข้อมูลเพิ่มเติมhttp://www.thermaltake.com/product/C...6/cl-g0086.asp

มาดูที่ซิงค์กันก่อนนะครับรูปร่างคล้ายกับ Accelero X2 อยู่บ้างเหมือนกัน
    Last edited by chillchill; 4 Apr 2007, 01:54:29.

อันนี้เป็นรูปการ์ดหลังจากติดตั้งซิงค์แล้วครับ

Comment

หลังจากติดตั้งลงในเคส

Comment

ความใหญ่โตของมันทำให้พัดลมผมต้องกระเด็นออกมาข้างนอกแบบนี้( coolermaster C5 )

Comment

ประสิทธิภาพในการระบายความร้อนลดลงไปมากพอสมควรพร้อมกับเสียงรบกวนที่ลดลงมากๆ

Comment

สรุปแล้ว สิ่งที่ได้มากที่สุดจากการเปลี่ยนนั้นก็คือเสียงรบกวนที่ลดลงอย่างมากส่วนความสามารถในการระบายความร้อนนั้นไม่แตกต่างจาก Accelero X2 เท่าไหร่ครับแต่ราคานั้นต่างอยู่พอสมควรโดยราคาหน้าร้านนั้นอยู่ที่1250บาทแต่ที่สำคัญก็คือขนาดที่ใหญ่โตของมันครับอาจสร้างปัญหาให้ผู้ที่มีพัดลมด้านข้างที่ติดตั้งไว้ภายในได้ครับเพราะสมัยที่ผมซื้อ powercolor X1950PRO มาใช้นั้นพัดลมตัวนี้ไม่ต้องกระเด็นออกมายังไงลองพิจารณาดูนะครับ^^

ปล.ขอโทษด้วยที่บางรูปไม่ชัดเจนเนื่องจากกล้องถูกเค้ายืมไปอันที่มีอยู่มันไม่ค่อยดีครับ

Comment

มันดีกว่า Acelero ตรงที่ว่าไม่เป่าความร้อนลงไปที่บอร์ดครับ
              มันลอกเลียนแบบ ชาวบ้านเขาไอ Tt เนี่ย ลอกจังว
              แต่พอมันลอก แล้วดีกว่าตัวเก่าอ่ะ
              NV 5 ก็แพ้ ND1
              Tt นับถือ ลอกชาวบ้านเขา แต่ทำได้ดีกว่า

Comment

กิเลสจงบังเกิด อยากได้ nd1

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  กิเลสจงบังเกิด อยากได้ nd1
                  เช่นกันทัน ลอกมาจาก NV Sliencer 5 เลยเนอะ
                  แต่เย็นกว่าอีก
                  แล้ว ND2 สนปะ (ลอกมาจาก Accelero)

Comment

xfx 7800gt ใส่ Accelero ไม่ได้ เพราติดคานเหล็ก

Comment

XFX ผมก็คงไม่ได้
                      มีคานเหมือนกัน
                      แล้วท่านชอบ ND1 หรือ ND2 มากกว่าอ่ะ

Comment

ND1 โลด

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                          ความใหญ่โตของมันทำให้พัดลมผมต้องกระเด็นออกมาข้างนอกแบบนี้( coolermaster C5 )
                          มันคือพัดลมอะไรอ่ะคับท่าน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            ND1 โลด

อิอิ ชอบที่มันเป่าความร้อนออกอ่ะดิ

Comment

อารมณ์ประมาณเพื่อนลอกข้อสอบ แต่เจือกได้คะแนนดีกว่า ยังไงอย่างงั้นเลย 55+

Comment

Working...
                              X