Announcement

Collapse
No announcement yet.

กูรูตอบทีToT กับ MaxNet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กูรูตอบทีToT กับ MaxNet

เน็ตtot กับ maxnet อันไหนดีกว่าในสายตาท่าน
    ช่วยทีครับกูรูทั้งหลาย

เท่าท่ได้อ่านมาแย่เป็นพักๆ แต่ TOT เน่าสุดครับ

Comment

บ้านผมใช้ maxnet ก็ไม่เคยมีปัญหา นะคับ

Comment

ผมใช้ ทั้ง 2 ค่าย
        ตอบได้เลย ToT ห่วยกว่าเยอะ หลุดวันละ 10 รอบ ความเร็วก็อั้น ตามสโลแกน น้ำมันแพง แรงไปทำไม

Comment

ท่าน เสริซใน google ดูครับ ทุกที่ทุกเว็บทุกบอร์ด TOT ห่วยสนิท

Comment

ไม่คอขาดบาดตายไร้ทางเลือกสิ้นไรไม้ตอก จริงๆ ขอแนะนำอย่างแรงๆๆ แกมบังคับ อย่าคิดใช้ TOT เด็ดขาดงับ

มะงั้นอย่ามาบ่นมาหล่อไม่ เตือน ^^'

Comment

แนะนำว่า Maxnet ดีกว่าครับ TOT ห่วยสนิทบริการปรับใจมากตรึงตาตรึงใจเลย

คราวหลังจะไม่ไปเหยียบศูนย์บริการมันอีกแล้ว Maxnet ดีก่าเยอะ

ป.ล.ที่หัวหินนะ

Comment

ผมลองถาม น้องเบเบ้ ดูแล้วครับ น้องเค้าบอกว่า
                hi-speed ต้อง maxnet ลื่นปรื๊ดๆ

อิอิ

Comment

Maxnet ครับ เยี่ยมเลย

Comment

ว่ากันตามตรง เน็ตไทยห่วยทุก isp

แต่ระหว่าง 2 เจ้านั้น maxnet ดีกว่าเยอะครับ

ถ้าไม่อยาก TOT อย่าใช้ TOT นะ

Comment

อย่าริบังอาจไปใช้ ToT น่ะ

Comment

IPSTAR ของ ToT เฮียแม้ง มันบล็อกแบนด์วิธ ของผมนะ 1MB ครับเดือนนึงก็ 2,782 บาท
                        มันปล่อยมา 5-25% ตอนกลางวันนะ บ้านผมคู่สายมาไม่ถึง จำใจต้องใช้
                        มันบอกว่าถ้าอยากดาวโหลดนะ ให้ไปดาวโหลด ช่วง 18.00 - 07.00 น.
                        มันบอกว่าการจราจรหนาแน่น การจราจรหนาแน่นมันเป็นปัญหาของ TOT ที่จะต้องแก้ไข
                        ไม่ใช่เอาแบนด์วิธ ของผมไปแก้ไข อีกอย่างนึงมันบอกว่า ถ้าอยากให้มันใช่ได้เต็มความเร็วนะ
                        ให้ไปใช้ Reid Line ซิ 256/256 นะ เดือนละ 20,000 , 512/512 นะ เดือนละ 80,000 ,1024/1024 นะ เดือนนึงเป็น 1xx,xxx บาท
                        อย่างงี้เดือนนึงเนี่ย กูก็ต้องหาเงินเข้ากระ เดือนละ เป็นแสนเลยดิ ไอ้เฮียแม้ง อย่างนั้นคุณผู้เสนอนโยบาย
                        บ้าๆๆนี้ ให้***เอาไปให้คนที่บ้าน***ใช้ก็แล้วกัน ไอ้เฮียๆๆๆๆๆๆๆ
                        เสียเงินสองพันกว่าบาทแล้ว***ยังบล็อกแบนด์วิธกูอีก เฮียแม้งไม่รู้ว่าจะบรรยายไงดี
                        มันก็อ้างว่า ถ้าทุกคนใช้ 1 MB เต็มหมดเดียว ระบบมันล่ม
                        ระบบล่มก็ขยาย Server สิ ไม่งั้นก็ลดราคาตามความเป็นจริงที่ใช่สิครับ
                        เดียวกลางเดือนนี้ คงจะได้ขึน ศาลปกครองกันบ้างละ

Comment

บอกยากนะครับว่าใครดีกว่าหรือไม่ดีกว่า ต้องด฿หลายปัจจัยครับเช่น
                          1. ที่อยู่บ้านของคุนใกล้กับ ตู้สัญญานใครมากที่สุด

ผมกล้าเถียงครับเพราะเจอมากับตัวเพื่อนผมใช้ tot 1m อยู่ครับ แต่บ้านมันอยู่ติดกับตู้สัญญาน ขอบอกเลยว่า เร็วและนิ่งโครตๆ กล้าเอาหัวเป็นประกันครับ

แนะนำนะครับ ถ้าคุนคิดจะติดนะ ช่วยโทรไปถามทั้ง 2 เจ้าเลยครับว่า ตู้สายใครอยู่ใกล้บ้านท่านที่สุดและให้เขาวัดระยะทางจากตู้สายมาบ้านท่านเลย ถ้าระยะทางใกล้กัน maxnet ภาษี ดีกว่าครับ

ปล ของ buddy ติดไม่ได้กรอครับ

Comment

ถ้า บ้านท่าน ติดตู้สัญญาน tot ใช้ไปเลยครับแรงชัว เพราะ สัญญาน ถึงบ้านท่านบ้านแรก

Comment

ผมคนนึง บอกว่า maxnet แย่นะ//อยู่บ้านที่ บางแสน ชอบ อยู่ดีดี ก็เล่นไม่ได้ /*ไม่ได้ลองกับเกม

แต่ tot รื่น เร็ว เสถียร กว่าเยอะ // อยู่ที่ วงเวียนใหญ่ กับ บางนา เปิดเวป รื่น เปิด บิตไม่ต้องพูดถึง /*ไม่ได้ลองกับเกม

Comment

Working...
                              X