Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC แล้วไม่เสถียรเครื่องจะเกิดอาการยังไงบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC แล้วไม่เสถียรเครื่องจะเกิดอาการยังไงบ้าง?

ผม OC ไป 2.5 รู้สึก เล่นสบายดีอ่ะนะครับ แต่พอเครื่องทำงานหนักซักหน่อยอย่างเช่น เล่นเกมนี้ จะเริ่มงอแงครับ (ค้างดื้อๆ)

ผมเลยปรับลดลงมาเหลือ 2.4 ตอนนี้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรอ่ะครับ (รอดูอาการอยู่)

ไม่แน่ใจว่า เป็นเพราะ OC เกินไปหรือป่าวนะครับ

ไปหาข้อมูลมาให้ดีก่อนจะ oc ไอ้หนู

orthos กะ supper pi 32 mb น่ะรู้จักรึป่าว

Comment

ลองเทสกับ super PI 32m เอาให้ผ่าน

Comment

เริ่มจะแรงแล้วนะ ...หึหึ

อยากเคลมของแล้วใช้ไม๊....เง้อออ

Comment

ลองเทสกะorthosกะsuperpi 32mbดูคับ ถ้าไม่ผ่านก็คือ เกินไป แต่อาจหลายชม.หน่อยนะ

Comment

อาการแบบนี้บอร์ดกะ cpu จะพังป่าวเอามาขายต่อผมเตอะ เหอ เหอ

หาอยู่เหมือนกันหงะยังหาม่ะได้เยย T-T

Comment

เอิ๊ก ๆ ลองเทสกับ Super PI 32M แล้ว ทำได้ซัก 10 นาที กด S เลิกเลย

ท่าทางจะนาน แหะ ๆ

Comment

หึๆ ซื้อมาไม่นานก็วอนหาประกัน เด๋วได้เครมจริงๆแน่

Thani & advice

Comment

ของเค้าถูกดีจริง ๆ 2 ร้านนี้

บางอย่างถูกซะจนไม่กล้าซื้อเลย

Comment

แฮงค์ ค้าง ดับ วูบ

Comment

เคยลองจาก 2.0 ไป 2.5 บูทไม่ได้เลยครับ

Comment

เปิด นานๆ แล้วค้างครับ โดยเฉพาะ เปิดโหลด บิต อิอิ
                        OC นิดหน่อย พอได้
                        OC แบบ ลาก... รันเกมส์เปิด แอพพลิเคชั่น ไวขึ้นแบบรู้สึกได้ เบนซ์มาร์ค แต้มสูงขึ้น ( OC การ์ดจอด้วย) อาการที่ผมเจอคือ เปิดข้ามคืน เช้ามา เครื่องค้างตลอดครับ -*-

ตอนนี้เลย OC ไป นิดเดียวอะ จาก 1.8 เปน 2.0 ตามลายเซนต์ >.<

Comment

รีสตาร์ท ดับ ค้าง เข้าวินโดว์ไม่ได้เด้งออกก่อน เข้าโปรแกรมแล้วเด้งออกทันที จอฟ้า

Comment

งืม ผมลองเปิดเครื่องแล้วนะครับ มะค้างแล้ว ไว้ที่ 2.4 ถ้า 2.5 จะค้างตอนเปิดเกมหนักๆอ่ะครับ -3-

Comment

แต่หลายๆ คนบอกว่า OC แล้วจะรู้สึกได้ ทำไมผมไม่รู้สึกเลยอ่า (หรือผมเปนพวกความรู้สึกตายด้าน -*-) (ยังคิดๆ ว่าช้าลงป่าวหว่า เหอๆ)

Comment

Working...
                              X