overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: รู้สึกว่าขอเสียงกันเยอะ มา!!! มาเกมนี้มั้ง

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

Default รู้สึกว่าขอเสียงกันเยอะ มา!!! มาเกมนี้มั้ง

ไฟนอลแฟนตาซี ออนไลน์ครับ

FF XI ไฟนอล 11 นั้นเอง ซึ่งมีการจำหน่ายอย่างเป็นทางการ 3 ที่ คือ Japan Europe USA

มีใครเล่นบ้างครับ

เล่นแล้วเก่ง ปะกิดนะขอบอก อิอิ [แต่มันก็แพงใช่เล่นเลยนะครับ]

แต่ดูไปดูมา มันก็ถูกกว่า ลินเนจ ที่พี่เจ้าของร้านที่ไปเล่นบ่อยเขาเล่นอีกแหะ

ถ้ามีคนสนใจ เดี๋ยวจะมาตอบเรือง ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นนะคร้าบ

อ้อ www.playonline.com www.gamer-gate.net

OverclockZone Member playplay's Avatar

กล่องแพง เหอๆๆ และหาไม่ยากครับ เลยไม่ค่อยมีคนเล่นกัน เท่าที่เห้นมา มีขายที่ i27 MBK อะ อีกอย่างมันเก็บ airtime ด้วยคนไทยยิ่งชอบของฟรี หุหุ

OverclockZone Member qbert's Avatar

แฟนพี่ที่ทำงานก็เล่นตอนอยู่ญี่ปุ่น(ก็เค้าเป็นคนญี่ปุ่นอ่ะ) อยากทราบรายละเอียดเหมือนกันคับ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ผมมีอยู่ แต่ไม่รู้ภาคไหนนะครับ เล่นออนไลด์นี่ละ โหลดมาตั้ง 4 หรือ 6 แผ่นนี่ละครับ

แต่เล่นไม่ได้สะ ต้องเสียตัง เล่น offline ก็ไม่ได้ครับ

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

หมายถึงตัวเสริม3ภาคใหม่หรือเปล่าน่ะครับ ไม่รู้ออกไปครบหรือยัง

อยากเล่นเหมือนกันแต่เนตtrueมันไม่อำนวย เล่นๆไปแลคๆ เสียดายไม่มีเชิพไทย -..-

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ไม่มีตังจ่าย air time ถ้าตังเหลือเอาไปซื้อฟิกหมดแล้ว T^T

OverclockZone Member Goliathus's Avatar

ขอภาพในเกมส์หน่อยครับ

OverclockZone Member examiner's Avatar
    ตลาดสี่มุมเมือง....เด้อ

เห็นเขาว่าภาพน่าประทับใจ ผมก็อยากเห็นภาพครับ

OverclockZone Member fluzzy's Avatar

ผมก็เคยเล่นกราฟฟิกประมาณเกม Lineage II เลยแต่ก็ไม่ถึงกับเหมือนกันซะทีเดียว FF XI อาจจะดูเนียนกว่า

OverclockZone Member ultrasonic's Avatar

เอ่อ...แล้ว Final ที่ออกใหม่ใน PSP มันออกเมื่อไหร่หว่า

OverclockZone Member GoDZa's Avatar

พี่ผมเล่นกันเมื่อ 2-3ปี ที่แล้วเลิกไปแล้ว แค่ค่าแผ่นครบชุดตอนสมัยนั้นก็ปาไปจะ 5000+ ละครับ แต่ตัวเกมดีมาก

ไม่มีแลค แต่ผมว่าเป็นเกมที่ต้องใช้ความพยายามสูงมากนะครับ ไปโผล่คนเดียวนี่ถ้าไม่เก่งภาษาญี่ปุ่นนี่ม่อยเลยครับ

หาปาร์ตี้ก็เป็นชั่วโมงละ(สมัยนี้ไม่รู้นะเพราะมี US เข้ามาเล่นด้วยได้แล้ว) สมัยที่พี่ผมเล่นนั่นเซิฟไททันถ้าจำไม่ผิด

จะมีกิลคนไทยชื่อ Naked ช่วยเหลือกันดีมากๆ พาไปปลดแค๊ปเลเวล ทำเควสที่แสนจะยากต่างๆ ช่วงนั้นผมยังไม่มี

เน็ทดีๆที่บ้าน ไม่งั้นคงลงทุนเล่นด้วยกันไปแล้วละครับ สังคมดีมากๆ คนญี่ปุ่นที่ปาร์ตี้ด้วยขนาดเราหลุดไปกลับมา

ยังรอกันอยู่เลยครับ นิสัยดีมากๆ ไร้เกรียนแท้แน่นอน แต่ถ้าจะให้กลับไปเล่นตอนนี้คงไม่ไหวละครับ ไฟหมดแล้ว

เกมมันเริ่มต้นได้ยากลำบากจิงๆ ถ้าใครเป็นแฟนพันธ์แท้ของไฟนอลก็น่าที่จะลองครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ดันบ้าง

Bookmarks

Bookmarks