overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: เพิ่งโดนกะตัวเอง Dcom ทำซะละ

OverclockZone Member

Thumbs down เพิ่งโดนกะตัวเอง Dcom ทำซะละ

วันเสาร์เพื่อนซื้อ MP3,MP4 ยี่ห้ออะไรไม่รู้ เขียนว่า power by Dcom
    รับประกัน 1 ปี ราคา 660 บาท เพื่อนบอกซื้อมา 4 ตัว ผมซื้อต่อ 2 ตัวฝากน้อง
    เอามาลงเพลง แล้วจะลองฟังเสียงดูซิ จะไพเราะกว่าฟังจาก โทรศัพท์หรือป่าว

ปรากฏว่าเปิดไม่ติดซะงั้น งานเข้าเลย
    โทรไปถาม 0 Dcom เพื่อขอเปลี่ยนตัว Dcom บอกให้ไปเปลี่ยนที่ 0 ใหญ่ บางนา
    ผมแจ้งว่าสะดวก พันทิพ 0 บอกว่าพันทิพ ไม่มีของเปลี่ยนต้องทิ้งเครื่องไว้แล้วรอตรวจสอบ
    จะเปลี่ยนตัวหรือซ่อมต้องดูอาการ
    ผมตอบกลับไปว่า เพิ่งซื้อมายังไม่ได้ใช้งานเลย ทำไมไม่เปลี่ยนตัวเลยละ
    0 บอกกลับมาว่าต้องทำตามระบบ ทิ้งเครื่องไว้หรือไปเปลี่ยนตัวที่ ร้าน หรือ ฝากร้านส่งเครมมา
    (มีค่าเท่ากันเลย) ผมเลยทำใจซื้อของที่มีคุณภาพเยี่ยมมา แล้วต้องส่งเครมตั้งแต่ยังไม่ได้ใช้งาน

แมร่งจะเลิกซื้อของจาก Dcom หรือ power by Dcom จริงๆก็คราวนี้ละ
    ซึ้งใจเลยกะเงิน พันก่าบาท นี่เอาเครื่องไปทิ้งไว้ละ รอดูว่าจะเปลี่ยนตัวหรือซ่อมให้

แค่เล่าประสบการณ์แย่ๆ ครับ อยากระบายบ้าง เห็นมีหลายคนมาระบายไม่เคยเจอกะตัวเองเพิ่งรู้ของเค้าดีจริง

OverclockZone Member รอยด์'s Avatar

ไม่เกิน 7 วันไปที่ร้านที่ขายเค้าไม่รับเปลี่ยนหรอครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม...

OverclockZone Member Akesonic's Avatar
    พระราม3 สาธุประดิษฐ์ ยานนาวา

ก็ถูกแล้วหนิครับ

Dcom พันธุ์ทิพย์ไม่ค่อยมีของให้เคลมอยู่แล้วครับ

เค้าก็บอกคุณแล้วไม่ใช่หรอครับว่า ให้ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ใหญ่

แต่คุณไม่สะดวก ก็ถูกตามขั้นตอนของเค้าแล้วหนิครับ เพราะศูนย์พันธุ์ทิยพ์ส่วนใหญ่รอของทั้งนั้น

ผมไปเคลมมี HDD อย่างเดียวที่ไม่ต้องรอ เคลมได้เลย แต่ DVD-RW และอื่นๆบางทีต้องรอของ

เวลาจะเคลมของกับ Dcom แนะนำวิ่งไปศูนย์ใหญ่สรรพาวุธเลยครับ ไกลกว่าแต่ได้ของเลย(ถ้ามีของ) สบายใจกว่าเยอะ ไม่ต้องรอเป็นอาทิตย์

เวลาเคลมของ ผมเลิกไปศูนย์พันธุ์ทิพย์แล้วครับ วิ่งไปสาขาใหญ่สรรพาวุธเลย

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เหอะๆ ผมเคยโดนกะ HDD อะดิ่ครับ
    ไปเคล็ม HDD ที่มันนี่แหละ ตรงคอนเนคเตอร์มีลอยนิดนึง มีรอยติ๊ดเดี๋ยวอ่ะแทบมองไม่เห็น
    แต่มันเสือกเก็บตังตั้ง 375 บาท บอกต้องเปลียนตัวนั้น จะบ้าป่าววะ แมร่งเลวจิงๆ
    ผมก็อึ้งเลยไรวะ ตูเคยเป็นรอยยิ่งกว่านี้มาเคล็มมันไม่เคยจะเก็บ มันบ้าไปแล้วคับ Dcom
    เดี๋ยวอะไรนิดหน่อยเก็บหมด ถ้าไม่จ่ายตังให้มันก็ไม่รับเคล็ม ลืม ถ่ายรูปมาให้ท่านๆ ดูจริงๆว่า มันเป็ยรอบแทบจะมองไม่เห็นเร้ย *** DCOM~ เล่นตูซะแล้ว

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

มันน่าจะเป็นหน้าที่ของร้านมากกว่าคับถ้าเพิ่งซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้

สำหรับผมนะบริษัทพวกนี้เราจะใช้บริการต่อเมื่อซื้อมาเกินเวลาประกันที่ร้าน ถ้าในกรณีของคุณเป็นผมเอาไปเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อมาเท่านั้น

ปล.ในกรณีนี้ผทว่า Dcom ทำถูกคับ เพราะเค้าก็แจ้งรายละเอียดการเคลมแล้ว แต่ท่านไม่สะดวกเอง
    ปล2.ไม่ได้ดั่งใจก็บ่นๆๆๆๆๆ เหมือนการเมืองตอนนี้เลย จะเอาอย่างที่ตัวเองต้องการอย่างเดียวเท่านั้น

ซวยไปครับท่าน เอิ้กๆ

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

ไว้อาลัย 1นาที

แถวๆบ้านมี 0 Dcom ยังไม่กล้าเข้าเลยครับ

อาการนี้DCOMไม่เห้นผิดตรงไหน

7 วันต้องเปลี่ยนเอาจากหน้าร้านนิครับ

OverclockZone Member eakcom's Avatar
    พันทิพประตูน้ำ-ภูเก็ต

ลองเปลี่ยนวิธีคิดดูแปป

คุณทำงานตามศูนย์เคลม

แล้วให้คนอื่นเอาของมาเคลม

แล้วศูนย์มะมีของ

คุณจะตอบหรือพูดว่ายังไง

อีกนิดนึงนะตอนซื้อขอเทสปะ

mp3เปิดเทสตอนซื้อที่ร้านได้เลย

ไม่ติดก็เปลี่ยนตอนนั่นเลยงับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

พันทิพย์ส่วนมากเป็นจุดดรอปสินค้า

เหมือนตอนผมเอา HDD ไปเคลม มันบอกรอตรวจสอบ 7 วัน (ส่งพันทิพย์)

พอส่งศูนย์ใหญ่บอกรอตรวจสอบ 1-2 วัน

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

แล้วไม่ไปเคลมกับร้านก่อนล่ะครับ แสดงว่าร้านที่ซื้อมันไม่ดีหรือไง

แค่วันเดียวก็ไปเคลมที่ดีคอมเลย

งวดนี้ดีคอมซวยเลยโดนตั้งกระทู้สับซะ
    ปกติของซื้อมาไม่เกิน 7 วันก็ให้เปลี่ยนที่ร้านที่ซื้อมา ส่วนถ้าเกินก็ต้องส่งศูนย์
    แต่ถ้าเกินเจ็ดวันแล้วถึงบอกว่ายังไม่ได้ใช้มันก็เท่านั้นไม่มีใครสนใจหรอก
    แล้วอีกอย่างดีคอมไม่ได้ผลิตของมาขายเอง เรื่องการใช้งานไม่ได้นี่ถือเป็นข้อบกพร่องจากผู้ผลิต

OverclockZone Member pop_eye's Avatar
    อ่อนนุช กรุงเทพฯ

ซื้อไม่เกิน 7 วัน เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านที่ืซื้อมาดีกว่าครับ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

เหอๆๆ

แวะมารับทราบ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Cool

อ่าวเวนแระ เมื่อวานไปเคลม xms2 2 ตัว ที่ศูนย์พันทิพ(แฟนไป) บอกว่าของหมดรอ 3-5 วัน เลยถามว่าเพิ่มตังเอารุ่นใหม่ได้ไหม บอกว่าของหมดทุกรุ่น(มันใช่เหรอแรมหมดทั้งบริษัท)
    ปล. คงต้องรอดูครับ

OverclockZone Member k2527hotmail's Avatar

สินค้ามีปัญหาภายใน7วันเคลมที่ร้านครับผม

อธิบายความนิดนึงครับ
    เพื่อนผมซื้อมาฝาก ผมไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเห็นบอกว่าลดราคาก็เลยซื้อ
    โทรไปถาม 0 กับพนักงานสาวสวยท่านแรก คงติดที่การสื่อสารไม่เข้าใจ จนท.ท่านนั้นพยายามยั้มบอกอย่างเดียวเลยว่าให้เอาไปเปลี่ยนที่ 0 ใหญ่บางนาไปที่อื่นต้องรอตรวจสอบและไม่มีของเปลี่ยน
    พอวางสายเสร็จหาเบอร์ 0 ที่พันทิบไม่เจอ ผมโทรไปใหม่ตามเบอร์ที่ข้างกล่อง พนักงานสาวสวยอีกท่านรับสาย
    พูดถูกใจผมมากเลย อธิบายจนผมเข้าใจเลยโทรหาเพื่อนที่ซื้อมาฝาก ให้เอาสินค้าคุณภาพไปเปลี่ยนให้ที
    เมื่อวานเพื่อนผมเอาของมันมาเปลี่ยนให้ผมเลยครับ สรุป บริการเพื่อนผมดีกว่าอีก มันไปเอาของมันเองมาเปลี่ยนให้ แล้วขอโทษผมใหญ่เลย ที่เอาสินค้าคุณภาพมาให้

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ขอแค่ระบายเกี่ยวกับสินค้าคุณภาพเท่านั้นเอง ซื้อของมาก็นานโขละเพิ่งเคยได้ของคุณภาพก็ครั้งนี้เอง แล้วบริการก็ดีอีกซื้อใจลูกค้าน่าดู

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เป็นผมก็เซ็งครับ แบบนั้น

OverclockZone Member momoari's Avatar

โฮะๆประกันหน๋อประกัน ทำใจรับชะตากรรมที่สร้างไว้จู๊บๆทำบุญเยอะๆแร้วจะดีเอง...เอิ๊กๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks