Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาด้าน Power รบกวนผู้เชี่ยวชาญทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาด้าน Power รบกวนผู้เชี่ยวชาญทีครับ

อ้างอิงจาก http://extreme.outervision.com/PSUEngine

ผมลองใส่ๆ อุปกรณ์ในเคสลงไปปรากฏว่า แนะนำ PSU ที่ 587 Watt.

ซึ่งผมมีแค่ enermax 460 watt สองพัดลมรุ่นแรกสุด

เหงื่อตก แล้วครับ นี่เป็นเหตุผลให้อุปกรณ์ในเครื่องติดๆ ดับๆ

เปิดติด้าง ไม่ติดบ้างใช่ไหมครับ? ถ้ามันแนะนำ เท่านี้ เราควรซื้อ PSU กี่ watt ถึงจะดีครับ

เล็ง iCute 900 watt ไว้ ไม่รู้ว่าดีรึเปล่า? ถือว่าเยอะไปมั้ยครับ

ดี
    แล้วใช้อุปกรณ์ในเคสมีอะไร มั้งนะ

Comment

เง้อ~*

Originally posted by TWK. View Post
      ดี
      แล้วใช้อุปกรณ์ในเคสมีอะไร มั้งนะ
      E6600

MB ตอนนี้ ไม่มี เพิ่งขายไป มะก่อน P5K-SE

WINFAST 8600GT + Zalman 700CU

2x WD raptor 80GB

1x WD 320 GB

พัดลม 80 mm 6 ตัว

coolermaster aquagate mini 80

PCI wireless card

DVD RAM

4 USB device (mouse, web cam , joystick ,ext.HDD)

ครับ = = ไม่แน่อาจจะมีเพิ่มด้วยครับ

Comment

Originally posted by fordizen View Post
        E6600

MB ตอนนี้ ไม่มี เพิ่งขายไป มะก่อน P5K-SE

WINFAST 8600GT + Zalman 700CU

2x WD raptor 80GB

1x WD 320 GB

พัดลม 80 mm 6 ตัว

coolermaster aquagate mini 80

PCI wireless card

DVD RAM

4 USB device (mouse, web cam , joystick ,ext.HDD)

ครับ = = ไม่แน่อาจจะมีเพิ่มด้วยครับ
        400 W โนเนมยังพอ
        ผมคำนวนเครื่องคุณได้เท่านี้ละ อ้อ แรมคุณไม่ได้ลงผมลงไปให้ 1GB 2 ตัว นะ

Last edited by TWK.; 2 Dec 2008, 11:54:01.

Comment

enermax 460 เหลือกินนนนนนแล้วครับ

Comment

ลองคำนวณใหม่นะครับ

Comment

ไม่ต้องไปนั้นคำนวนในเวปให้เสียเวลา ENERMAX 460W กับชุดนี้ เหลือๆ ใช้ไม่หมด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=342262

Comment

Working...
              X