Announcement

Collapse
No announcement yet.

gtx10606gbยี่ห้อไหนในอนาคตขายมือ 2ราคาดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gtx10606gbยี่ห้อไหนในอนาคตขายมือ 2ราคาดี

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีจะซื้อ gtx1060 6gb ครับเลยอยากรู้ว่ายี่ห้อไหนเขาเล่นกัน ที่เล็งไว้ก็ gigabyte galax zotac ครับ( 2พัดลมทั้งหมดครับ) ซึ่งราคาต่างกันไม่มาก เลยอยากรู้ว่าตัวไหนขายในอนาคต(4ปี)แล้วได้ราคาดีที่สุดครับ

ดูโหงวเฮ้งก็น่าจะมองออกนะครับ ถ้าการ์ดมันดูมีมูลค่ามากกว่าเพื่อนในรุ่น ก็รุ่นนั้นละจากขายได้ในราคางามที่สุดในเจน ส่วนตัวคิดว่าน่าจะ msi gaming ถ้าเป็น gig หรือ galax ก็ควรเป็นตัว top ถ้าเป็นตัวพัดลมเดียวราคาขายคงแทบไม่ต่างกัน

แต่ถ้า 4ปี นี่ อย่าคาดหวังในราคาขายเลยครับเพราะมันไม่แน่นอน เพราะช่วงเวลาที่ผ่านมา การ์ดจอมันแรงขึ้นเจนต่อเจนค่อนข้าง***งกันมาก ยกตัวอย่าง 1070 กับ 970 ซิครับ มันแทบจะทำให้ราคา 970 ร่วงแบบช็อคไปเลย ส่วน 1060 กับ 960 ยังดีที่ nvidia ตั้งราคาสูงลิ่วกับ 1060 ทำให้ไม่ไปกดเจนเก่ามากนัก

ใช้ให้คุ้มดีที่สุดครับ

(...เจน 10xx ยังดูกั๊กๆอยู่ เหมือนยังหมุนไม่ทันโลก dx12 ถ้า 4ปีถัดไป คิดว่าราคาคงร่วงหนักกว่าอีกค่ายนะ หรือถ้าเขียวออกเจนใหม่เลิกกั๊กแล้ว มันยิ่งจะทีบ 10xx ให้ราคาร่วงหนักอีก ความเห็นส่วนตัว )

Comment

ถ้าตอนนี้คงขายยากนะ รู้สึกจะได้ยินว่า GTX 1060 เวอร์ชั่นใหม่ นั้นสามารถ SLI ได้ ด้วย ซึ้งถ้าตัวนั้นออกนะ ราคา GTX 1060 แบบ ปัจจุบัน คงจะตกหนักมาก

Comment

Zotac น่าจะ ok สุด
        เพราะประกัน 5 ปี

Comment

พวกประกันเดว่า เครดิตดี ขายได้ง่าย

พวก3พัดลมก็ขายได้ราคาดี

Comment

Originally posted by byangpao View Post
            ถ้าตอนนี้คงขายยากนะ รู้สึกจะได้ยินว่า GTX 1060 เวอร์ชั่นใหม่ นั้นสามารถ SLI ได้ ด้วย ซึ้งถ้าตัวนั้นออกนะ ราคา GTX 1060 แบบ ปัจจุบัน คงจะตกหนักมาก
            อีกนานไหมครับ ได้รอซื้อตัวเดิม ผมไม่SLI อยู่แล้ว

Comment

ไม่มีแล้วละ สำหรับ GTX 1060 เวอร์ชั่นใหม่ อะไรนั้นนะ -.-"
              ข่าวมั่วทั้งนั้น

Comment

Working...
              X