overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: GTX 1070 ควรเลือกซื้อยี่ห้อไหนดีคับที่เย็นๆ ราคาไม่แรง

OverclockZone Member

Wink GTX 1070 ควรเลือกซื้อยี่ห้อไหนดีคับที่เย็นๆ ราคาไม่แรง

มีคำถามต่ออีกว่า ผมใช้ i7 3770 ไม่มี k จะใช้ GTX 1070 พอได้ไหมคับ

ระหว่าง 1070 oc กับไม่ oc FPS ต่างกันเยอะไหมคับ ถ้าปรับ Ultra 1920 * 1080 ต่อ 2 monitor ด้วยคับ อีกจอ 24 " เหมือนกัน samsung 60 hz

ผมใช้จอ xl2411 144hz 1920 * 1080 ส่วนมากเล่น Dota2 Over watch CS:GO และเกมตามกระแสทั่วไป เช่น Watch dog 2 GTA V ควรเลือกแบบไหนคับ

ยี่ห้อไหนที่ราคาไม่แรง และหาของง่าย เย็น หน้าตาไม่เกี่ยงคับ

ขอบคุณมากคับ

GTX 1070 HOF

OverclockZone Member xfxG's Avatar

เป็นผม ถ้า 1070 ผมยังเลือก evga 1070 FTW สุดๆแล้ว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

หาของแรงๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ

lookdook's Avatar
    ฅนหระรี (ปณ.ปากเพรียว-ปณ.แก่งคอย)

Asus-Strixยอมรับว่าเย็นดีนะ แต่พัดลมบอบบางมากเวลาทำความสะอาดต้องระมัดระวังเ็ป็นพิเศษ

พวก zotac extream palit jet stream นี่โอเคไหมอะคับผมว่าราคากำลังดี

OverclockZone Member ShinAkira's Avatar

เพิ่มอีกหน่อยเอา Galax ดีกว่าครับ นึกถึงตอนเคลมด้วยครับว่ามีร้านคอยช่วยเราซัพพอร์ทเราไหม
    เคลมตรงเคลมยากครับต้องเป๊ะ
    ผมเพิ่งจัด 1070 EXOC sniper white มาเมื่อวาน มี LED ขาวที่พัดลมและ LED RGB ปรับโหมดและลูกเล่นได้ที่ backplate สวยกว่า HOF อีก

ลองลาก power limit 125 พัดลมเดิม ได้ 78 องศา + เงียบกริ๊บ ไมไ่ด้เปิดแอร์ เผื่อเป็นตัวเลือกครับ ในราคา 16500

แต่ถ้าจะเอาพวกนั้น Palit super jetstream แรงและคุ้มสุดครับ แต่ของไม่มีเลยน่ะสิ ตอนแรกผมจะเอาเหมือนกัน

OverclockZone Member ShinAkira's Avatar

ใส่แล้วหล่อ เข้ากับทุกชุดไฟแน่นวลลล เพราะเราปรับสีไฟเองได้ มีโหมดเยอะอยู่

การ์ดขาวอย่างสวยเลยคับท่าน ShinAkira ผมสงสัยอย่างคือพวก oc กับไม่ oc เป็นแค่การตลาดใช่ไหมคับ สามารถเอากาดธรรมดามา oc ก็ทำความเร็วได้พอๆกันใช่ไหมคับ

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar

พวกที่ oc มาจากโรงงานเขาก็การันตีแล้วครับว่ามันวิ่งได้ ไม่ใช่การตลาดอะไรหรอก
    เกมบางเกม sensitive กับการ oc มาก เช่น dragon age inquisition ลากไม่ได้แม้แต่ Mhz เดียว เกมดับทันที

ตอนแรกผมมอง palit 1080 ไว้นะจอผมกากๆ 24 " 1920*1080 144 HZ แค่ 1070 คง 144 HZ เหลือๆ ปรกติผมเล่นแค่ csgo over watch dota 2 เกมตามกระแสก็เล่นบ้าง แต่คงไม่หวังให้ปั่น fps ถึง 144 เพราะ ขนาด gtx 1080 ยังไม่ถึงเลย ใน 1080 p

OverclockZone Member Evermind's Avatar
    Castle Cousland, Highever

Quote Originally Posted by Botvinnik View Post
    พวกที่ oc มาจากโรงงานเขาก็การันตีแล้วครับว่ามันวิ่งได้ ไม่ใช่การตลาดอะไรหรอก
    เกมบางเกม sensitive กับการ oc มาก เช่น dragon age inquisition ลากไม่ได้แม้แต่ Mhz เดียว เกมดับทันที
    เอ เมื่อกี้เข้าไปลองดู มันก็ OC ขึ้นลงได้ปรกติ เพิ่ม volt/power limit เกมก็ไม่ดับนะท่าน

ส่วนเจ้าของโพสเห็นว่าจะเล่น Watch Dogs 2 ทำใจนิดกับเกมนี้เพราะแค่ปรับ Ultra เฉยๆ ยังไม่สุด GTX 1080 @1080p ยังมีช่วงที่เฟรมลงไประดับ 50+fps เลย - -"

ขอบคุณทุกท่านมากคับ ส่วนผมได้คำตอบในใจแล้วหน้าจะรอ palit jetstream ร้าน deva ไม่รู้จะเคาะทันพ่อค้าที่มาซื้อแข่งไหม 5555

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar

Quote Originally Posted by Evermind View Post
    เอ เมื่อกี้เข้าไปลองดู มันก็ OC ขึ้นลงได้ปรกติ เพิ่ม volt/power limit เกมก็ไม่ดับนะท่าน

ส่วนเจ้าของโพสเห็นว่าจะเล่น Watch Dogs 2 ทำใจนิดกับเกมนี้เพราะแค่ปรับ Ultra เฉยๆ ยังไม่สุด GTX 1080 @1080p ยังมีช่วงที่เฟรมลงไประดับ 50+fps เลย - -"
    2ปีก่อนผมใช้ 970 เล่น ตอนนั้นลากเพิ่มไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว dx crash ตลอด เพิ่มไฟ/พาวเวอร์ก็ไม่ช่วย แต่เกมอื่นเล่นได้ทุกเกมปกติดี

oc gpu ตัว driver ก็มีส่วนสำคัญนะครับ

Bookmarks

Bookmarks