Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นไหมครับ กับการใส่ VGA Card 2ตัว หรือ SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นไหมครับ กับการใส่ VGA Card 2ตัว หรือ SLI

คือผมเอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวเลยครับ คือตอนนี้ใช้ 9800GTX+ อยู่น่ะครับ จำเป็นไหมที่ต้องซื้ออีกตัว แล้วทำเป็น SLI แล้วถ้าทำแล้วมันดียังไงครับ

จำเป็นครับ
    ตัวหนึ่งไว้เล่นไว้เล่นเกมส์
    อีกตัวหนึ่งไว้ พิมพงาน

Comment

อยากรู้เหมือนกัน เล่นแต่ของกาก ไม่เทพกะเขาเล๊ย เล่นเกมไม่เป็นอีกตะหาก

Comment

ตัวเดียวก็พอแล้วครับ ถ้าตังเหลือก็จัดไปก็ได้นะครับ

Comment

ได้เฟรมเรทที่สูงขึ้น แต่ไม่เห็นประโยชน์อะไรถ้าปัจจุบันมันเล่นได้ไม่มีปัญหากวนใจ

เกิน 60 frame per second ไปก็ไร้ประโยชน์ เสียเงินเสียทองเปล่าๆ ไหนจะ PSU อีกถ้าที่ใช้อยู่มันไม่พอ เว้นแต่พวกบ้าพลัง ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าจะเล่นเกมได้ถึงกึ๋นกันหรือเปล่า พะวงอยู่กับแต่ฮาร์ดแวร์

Comment

จากเรป #2 มันแยกกันทำงานอิสระได้เลยหรือครับ ผมโง่จริงๆ เรื่องนี้

Comment

Originally posted by camel View Post
              จากเรป #2 มันแยกกันทำงานอิสระได้เลยหรือครับ ผมโง่จริงๆ เรื่องนี้
              555+

Comment

ผมว่าเรื่องแบบนี้แร้วแต่หัวใจจะร่ำร้องนะ แต่สำหรับผมขอเป็นตัวเองดีกว่าคับไม่อยากตามกระแสเยอะเศรษฐกิจแบบเน้เล่นมากไปก้อไร้ประโยชน์คับถ้าเราไม่ได้ใช้มันอย่างเต็มประสิทธิภาพ

Comment

ไม่จำเป็น

Comment

Originally posted by camel View Post
                    ไม่ดั้ยยย
                    ยังไง เปิดเครื่องมา มันก็เปิดตามกัน 2 ตัวแล้ว
                    ไม่จำเป็นเลย 2 ตัว สู้อัดCPUแรงๆมาขับการ์ดแรงๆตัวเดียวโดดๆไปเลยดีกว่า

ยิ่งถ้าเกมส์มันไม่รองรับCFหรือ SLi นี่ อาจจะถึงว่า เฟรมเรตตกกว่าการ์ดเดียว หรือไม่ก็เล่นแล้วแฮงค์/เล่นไมไ่ด้

Comment

ฐานะดียัดไปเลยครับไม่ผิด แต่ถ้าซื้อแล้วต้องกินมาม่าเป็นเดือนก็อย่าเลยครับอิอิ

Comment

จอใหญ่เกิน 19" ก็ใส่ไปเลย ถ้าไม่เดือดร้อน

Comment

Originally posted by marchz View Post
                          ฐานะดียัดไปเลยครับไม่ผิด แต่ถ้าซื้อแล้วต้องกินมาม่าเป็นเดือนก็อย่าเลยครับอิอิ
                          ตามนั้น

Comment

ถ้าคะแนนเทส 3Dmark มันยั่วใจ ก็จัดไปครับ ไม่เสียหายหรอก ถ้างบพอ

Comment

"ตัง" กับ "ใจ" คับ ที่เหลือแล้วแต่ "แฟน" คุนจะยอมไหม
                              5555

Comment

Working...
                              X