overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยทีครับ

OverclockZone Member xaoukub's Avatar

Default ช่วยทีครับ

OverClock มาแล้วภาพไม่เต็มหน้าจออะครับ ปรับที่หน้าจอแล้วภาพก็ไม่เต็มครับ

เวลาเข้าเว็บก็ช้าอะครับ แล้วก้อเล่นเกมกระตุกมากเหมือนการแสดงผลน้อยลงกับรับส่ง

ข้อมูลช้าอะครับ แก้ยังไงช่วยทีครับ นะครับ

(ผมกดF5ตอนเข้าไปปรับอะครับมันจะกายเป็นแบบDefaultแล้วก็เป็นอย่างงี้อะครับVGAผมATI9600Pro บอดASUS P4S800-MX SE ที่ต้องกดF5เพราะตอนแรกผมไปOverclockแล้วไฟไม่พอทำมั่วๆอะครับเลยกดF5แล้วก้อเลยเป็นแบบนี้)
    Last edited by xaoukub; 2 Dec 2008 at 15:40:19.

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

อาการแปลกๆ นะแบบนี้
    set อะไรไปบ้างแล้ว
    สเปคอะไร

OverclockZone Member xaoukub's Avatar

ก่อนอื่นเลยข้อขอบคุณที่ช่วยตอบกระทู้ผมนะครับ ซึ้ง

สเป็ค

เขียนถูกป่าวน๊า 555+

CUP Pantium4 3.00GHz

บอด ASUS P4S800-MX SE

RAM1.5GB

VGA ATI9600PRO 256 128BIT

กล่องไฟ350Wเองครับ

เค้าเรียกอะรัยซับพายหรือป่าวนะแต่ผมเรียกกล่องไฟแต่มิใช่ มอไซ 555+ = ="

ก้อเนื้อเรื่องนะ อ่านวิธีที่บอดแล้วอยากทำมั้งก็เลยลองทำดู

1.เปิดเครื่องกดDelแล้วก้อเซตมั่วๆClock90%หรือ30%เนี่ยแหละมั่วหมดเลยที่นี้ไฟไม่พอผมเลยเปิดเครื่องไม่ติดเลยถอดสายให้เหลือแต่VGAกับHDD

2.เปิดเครื่องใหม่แล้วกดDelไม่รู้ต้องทำไงเลยกดF1มันจาขึ้นหน้าจอHelpขึ้นมามันบอกว่ากดF5จะSTUP - Defaultครับ ต้องSTUPไม่รู้ขึ้นถูกรึป่าวแต่จำได้ว่า??UP - Default อะครับ2ตัวแรกไม่รู้อะรัย พอกดเสร็จคอมก็เริ่มทำงานใหม่ทีนี้ไฟพอครับ แต่ภาพเหลือประมาน1/3ของจออะครับหรือง่ายเลยครึ่งจอมานิสนึงอะครับเป็นยังงั้น
    จนเข้าใช้งานวินโด้ถึงหายแต่เล่มเกมกระตุกมากๆเหมือนไม่มีกาดจอเลยแล้วก็เข้าเว็บโหลดช้ามากอะครับแต่CPUคอมเร็วเท่าเดิมแต่ตรงส่งข้อมูลของเดิมไม่รู้ความเร็วเท่ารัยอะครับ

ปล.เงินหมดอะครับเลยไม่มีตังเข้าร้านซ่อมช่วยทีนะครับ T_T

อีกอย่างครับHDD80GBราคาเท่ารัยหรอครับพะดีของเก่ามันจาพังอะครับ
    Last edited by xaoukub; 2 Dec 2008 at 20:35:25.

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

มั่วมาผมก้อมั่วช่วยท่าน ถือว่าดันให้คนรู้จิงเห็นแล้วกันคับ
    ขยับอะไรที่ถอดไว้ให้มันแน่นๆหน่อย เคียร์ cmos อีกหน จัมหรือถอดถ่านก้อว่าไป

HDD80GB ห้องมือ2เค้าขายกันกิ๊กละ10บาท ต่อเหลือ8บาทได้บอกผมด้วยน๊ะ เดี๋ยวไปแย่งซื้อ

กิ๊กละ10บาท80กิ๊กก้อ800สิครับ ผมลองมั่วๆดูแล้วก็ไม่หาย

มะรู้เป็นอะรัยผมก็ดันไปปรับมันอยู่ดีดีแท้ๆอย่างที่ว่า โง่ต้องมาก่อฉลาดนี้เอง 555+

แต่ไม่รู้ฉลาดจามาเมื่อไหล่ อิอิ ประชดตัวเอง 555

แล้ว80GBไม่มีมือ1แล้วหรอครับกลัวแบบมอ2ดับมา30กว่ารอบเปิดคอมทีรีโหลดwindowsที60กว่ารอบ อิอิ
    คงมันน่าดู

ปล.วันนี้นอนแล้วครับฝันดีทุกคนมะวานอดดูดาวยิ้มดูไม่ทันวันนี้ออกไปดูตามานตกลงมาแล้วแต่ก็จิตนาการถึงความสวยมันอยู่ 555+ เสียดายอดดู

อ่อลืมไปถ้าถอดถ่านมันจาเป็นยังไงหรอครับบอกทีเกาะไม่ออกด้วย อิอิ

บ๊ะบาย ไปนอนและ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

oc ไปเท่าไหร่ครับ แล้วเรื่องฟืนไฟ ได้ใส่ไปเข้าไหม

ตั้งClock CPUอะครับมันมี แมนนวด สแตนดาษ Clock 30% Clock60% clock90%

ผมเลือก สแตนดาษอะครับ

เรื่องหน้าจอผมหาย แล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ

แต่พวกเข้าเว็บช้า เล่นเกมกระตุก เวลาเข้าเว็บภาพขึ้นช้า เกี่ยวกับ

ฮาดดิสจาพังหรือป่าวครับ

Bookmarks

Bookmarks