overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: left4Deadกำลังจะมีขายในไทยแล้วหรือนี้!!!???

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

Default left4Deadกำลังจะมีขายในไทยแล้วหรือนี้!!!???

พอดีผมไปอ่านกระทู้ในvagabondมา เห็นเขาดีใจอะไรกัน ก็เลยไปเจอนี้มาครับ
    เอาล่ะครับ หลังจากไม่ได้มาโพสที่นี่ นานมาทีก็มีข่าวดีมาบอกๆกัน

ตอนนี้ L4D ได้รับการโอนผู้ถือลิขสิทธิจำหน่ายแล้วนะครับ ซึ่งตอนนี้เห็นว่าเป็นบริษัทจากทางมาเลเซียเป็นผู้ถือแทน ( ด้วยเหตุอะไร และเกิดอะไรขึ้นบ้างผมไม่ขอข้ามละกันเดี๋ยวจะยาว เข้าประเด็นเลยนะครับ )

ก็คือตอนนี้ เป็นข่าวดี อยู่ 2-3 เรื่องคือ

- L4D จะมีขายในไทยครับ ( เห็นว่าตอนนี้ทาง Zest กำลังดำเนินการติดต่ออยู่ครับ คิดว่าเร็วๆนี้คงได้มาวางขายให้เพื่อนๆได้ซื้อมาเล่นกัน )

- ผู้ที่ซื้อเกม L4D มาจากสิงคโปร และ มาเลเซีย ไปก่อนหน้านี้ ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วนะครับ ทาง Valve ปลดล็อกให้เรียบร้อยแล้ว ( หากไม่ได้อย่างไร รบกวน MSN หาผมครับ ผมจะได้ช่วยแจ้งให้ )

- และสำหรับผู้เล่นที่ชอบเล่นหลายคน ทางตัวแทนจำหน่ายในเมืองนอกที่เป็นผู้ถือลิขสิทธิ Valve เกม L4D ในไทย นั้น ข่าวดีคือ เขามีเซริฟเวอร์เปิดให้บริการนะครับ และสูงถึง 40 เซริฟเวอร์ให้บริการ เล่นกันให้หนำใจเลย ( สิงคโปรกับบ้านเราปิงไม่สูงมากครับ จากที่เล่น COD4 มาปิงบ้านเราไปสิงคโปร อยู่เฉลี่ยที่ 50-130 ครับ ยกเว้นบางลีลาของทรู ขอละไว้ในฐานที่เข้าใจนะ )

- ข่าวดีสุดท้าย มีความเป็นไปได้สูงที่เกมนี้จะจัดแข่ง เพราะตอนนี้ Confirm แล้วครับว่า กำลังทำด่านใหม่ และ กำลังปรับบาล๊านซ์เพิ่มเติม ข้อมูลนี้ยืนยันได้จากทางตัวแทนจำหน่ายเลยครับ

ครับมีราวๆนี้สำหรับข่าวและข้อมูลที่ผมติดตามมา คงทำให้เพื่อนๆหลายคนที่ตั้งใจรอโล่งใจไปเปราะนึง ที่เหลือคือราคาจาก Zest ว่าจะจำหน่ายราคาเท่าไหร่นะครับ ต้องรอดูกัน แต่มี Import ด้วยแน่นอนครับ จากที่ทราบมา

ผมต้องลาไปก่อนหากใครอยากได้ข้อมูลเพิ่มติดต่อผ่าน MSN เอานะครับ ( PM ผมนานๆจะโผล่หัวมาเช็คทีอ่ะ แนะนำว่าติดต่อทาง MSN จะดีที่สุด เพราะตอนนี้ผมมาทำทีมเกมอาชีพแล้วเอกสารตรึ
    ถ้าเป็นอย่างนี้จริงก็ดีมากเลยครับ
    ที่มา:http://www.vagabondteam.com/modules....=asc&start=195

OverclockZone Member nununu's Avatar

บิตมีตั้งนานแล้วนี่ครับ

OverclockZone Member 3M's Avatar

เค้าหมายถึงของแท้มั้งครับ

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ลุงแก หมายถึงของแท้อะครับปัจจุบันเกมนี่ไทยไม่มีขายนะครับ อยากได้ต้องหาเอาเอง

OverclockZone Member meen182's Avatar

ว้าว ว้าว ว้าว ของแท้จะมาแล้วหรอ โอ้วมีด่านใหม่ และ กำลังปรับบาล๊านซ์เพิ่มเติม มีจัดแข่งด้วย โอ้ววว ต้องรีบฝึกฝีมือแล้วช่วงนี้

OverclockZone Member detonator's Avatar

แผ่นแท้จะมาแล้วเตรียมสอยโลด

OverclockZone Member denistrY's Avatar

ว้าว มาแล้นนนนนน >O<

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

แผ่นแท้มาสอยแน่นอน มีเซอรเวอร์ให้อีก แล่มเลย

OverclockZone Member

ข่าวดีส่งท่ายปีเก่า

มาจริง สอยคนแรกเลยอิอิ

OverclockZone Member GoDZa's Avatar

แท้มาจัดไปครับ จบปัญหา

อยากให้มาเร็วๆ ตอนนี้นั่งงมเปิดคอนโซลอยู่ ไม่ได้สักที

OverclockZone Member armaku's Avatar

เป็นอีก หนึ่ง เกมส์ที่น่าเล่นครับ ^^ ไม่แน่ร่วมด้วยช่วย สอย

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ถ้ามาจริงก็สอยแน่นอนครับ เกมนี้

OverclockZone Member OneWalk's Avatar

มาเมื่อไหร่ สอยเมื่อนั้น ครับ

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

หลังจากสนามบินเปิิดของอิมพอร์ตก็มาทันใด
    ที่ i27 มีเข้ามาแล้วนะครับ 1490.- -*-
    รอzest ดีกว่า หรือใครทนรอไม่ใหวก็ไปส่อยเลยครับที่ MBK

OverclockZone Member meen182's Avatar

Import แล้วมันจะติดปัญหาเรื่อง Region หรือป่าวครับ

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    Import แล้วมันจะติดปัญหาเรื่อง Region หรือป่าวครับ
    ทางร้านบอกว่าไม่ติดปัญหาตรงจุดนั้นแล้วครับ

OverclockZone Member zeron's Avatar

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    - ผู้ที่ซื้อเกม L4D มาจากสิงคโปร และ มาเลเซีย ไปก่อนหน้านี้ ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วนะครับ ทาง Valve ปลดล็อกให้เรียบร้อยแล้ว ( หากไม่ได้อย่างไร รบกวน MSN หาผมครับ ผมจะได้ช่วยแจ้งให้ )

ตามข้างบนเลยครับคิอผู้ซื้อก่อนหน้านี้และต่อไปจะสามารถใช้งานแผ่น import ได้แล้วครับ
    (ตอนแรกไม่ได้)

ขอบคุณครับท่าน แจ่มเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks