Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอมือ2 จาก CPU2DAY มาใช้ไม่ได้ ทำไงดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอมือ2 จาก CPU2DAY มาใช้ไม่ได้ ทำไงดี?

เรื่องมีอยู่ว่าผมก็เป็นลูกค้า Web นี้เลยนะ CPU2DAY ซื้อของหลายชิ้นเหมือนกัน เพราะผมเปิดร้านเน็ต&เกมส์ ต้องซื้อกับเว็บนี้สำรองไว้ เวลาของเสียจะได้เปลี่ยนได้ทันที แล้วค่อยซื้อของใหม่ เคสล่าสุดสั่งซื้อ VGA มือสอง รุ่น Zotac GTX550Ti ไป 7 ตัว ราคา ก็ 10,160 บาท

พอของมาถึงร้าน ก็จัดแจง ใส่เข้าไปในคอม สรุปแล้ว 5 ตัวใช้ได้ ปกติ
    **แต่อีก 2 ตัวใช้ไม่ได้ ตัวแรกเปิดไม่ติดเลย ตัวที่ 2 เปิดติดแต่หน้าจอเป็นเส้นใช้ไม่ได้เลย
    ทดสอบ 4-5 เครื่องก็เหมือนเดิม ยังใช้ไม่ได้/เปิดไม่ติด

เลยทักไลน์เจ้าของเว็บไป ก็คุยว่าจะส่งเคลม ก็คุยดีปกติ ส่งเคลมปกติ เคลมตัวแรกไป ได้ของเคลมกลับมา เปิดไม่ติดอีก
    *พอทักเจ้าของเว็บไป เจ้าของเว็บก็เอาข้อตกลงในเว็บมาให้ดูว่านั่นโน่นนี่
    -ไม่คืนเงิน
    -เปลี่ยนรุ่นไม่ได้
    -เพิ่มเงินเอาตัวไหม่ไม่ได้
    -ตัวที่เปลี่ยนมาไห้อาจจะรุ่นต่ำกว่าเดิม หรือ ไม่ใช่รุ่นเดิม
    -ประกันแค่ชิ้นส่วน แต่ไม่ประกันประสิทธิภาพของอุปกรณ์
    -การ์ดจอรับประกัน 1เดือน ส่งไปเคลมกลับไปกลับมาจนจะหมดประกันแล้ว ยังใช้ไม่ได้ TT
    ------------------

ตอนนี้ทักไลน์ไปคุยกับเจ้าของร้าน เมื่อ 14 วันที่ผ่านมา ยังไม่มาตอบอะไรเลย

ผมเสียเงินไปซื้อของมือสอง ทำไมได้ของใช้ไม่ได้มา ของเสียกับของมือสอง ต่างกันมั้ย หรืออยู่ที่โชคชะตาของคนซื้อ

**เงิน 2,880 บาท เยอะนะครับ สำหรับผม นี่ก็วันที่ 5 มกราคม 2560 แล้ว ประกันหมด 11 มกราคม 2560 เคลม 2 ตัว พึ่งได้กลับมา1ตัว แล้วใช้ไม่ได้อีก***ตัวที่ 2 ยังไม่มา แล้วถ้ามาใช้ไม่ได้อีก ส่งเคลมอีก หมดประกันพอดี ทางร้านคงไม่รับเคลมแล้วหรือเปล่า? เงิน 2,880 บาท จะปลิวไปกับสายลมมั้ย TT
    Last edited by weerapone; 10 Jan 2017, 07:04:58.

ส่งเคลมล็อตแรกไปที่ร้าน 2 ตัว ตั้งแต่ 22 ธันวาคม 2559 /// ตัวแรกล็อตแรก ร้านส่งกลับมาคืนแล้ว 1 ตัว (ใช้ไม่ได้ ส่งเคลมรอบ 2) ส่วนตัวที่2 ล็อตแรก ยังเงียบจนถึงปัจจุบัน นี่ก็ 9 มกราคม 2560 แล้ว

Comment

กรณีของเสียข้อตกลงว่ายังไงล่ะครับ ว่าแต่ 550ti นี่มันการ์ดเก่ามากแล้วนะ ไม่น่าเสี่ยง

Comment

Originally posted by Neoaugust View Post
        กรณีของเสียข้อตกลงว่ายังไงล่ะครับ ว่าแต่ 550ti นี่มันการ์ดเก่ามากแล้วนะ ไม่น่าเสี่ยง
        ตามข้อตกลงครับ แต่ของที่เคลมไป ข้ามปีแล้วครับ

ของที่ส่งเคลมกลับมา ตัวแรก ก็ใช้ไม่ได้อีก ส่วนตัวเคลมตัวที่ 2 ก็ยังไม่ส่งมาเปลี่ยนไห้ ข้ามปีแล้วครับ

ของมือ2=ของเสีย หรอครับ หรือมันแค่มีเส้นบางกั้นอยู่ครับ 555 เอาเงินซื้อครับ ไม่ได้เอาหอยเบี้ย ดูแลกันนีสสสนึง
        Last edited by weerapone; 10 Jan 2017, 09:03:43.

Comment

เขาหมายถึงว่า 550ti มันรุ่นเก่าแล้ว ไม่น่าเสี่ยงซื้อของมือ2 มา

แล้วเคลมที่ว่าคืออะไรครับ ประกันร้านที่ซื้อใช่มั้ย งั้นก็ทำใจยาวๆครับ

ดูจากความรับผิดชอบของร้านได้ ที่มาแปะข้อตกลงให้อ่าน

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
            เขาหมายถึงว่า 550ti มันรุ่นเก่าแล้ว ไม่น่าเสี่ยงซื้อของมือ2 มา

แล้วเคลมที่ว่าคืออะไรครับ ประกันร้านที่ซื้อใช่มั้ย งั้นก็ทำใจยาวๆครับ

ดูจากความรับผิดชอบของร้านได้ ที่มาแปะข้อตกลงให้อ่าน
            ใช่ครับ ประกันของที่ร้าน TT

Comment

ประกันร้านก็คล้ายๆ ประกันใจ 3วัน7วัน

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
                ประกันร้านก็คล้ายๆ ประกันใจ 3วัน7วัน
                ยังดี ได้ประกัน 1 เดือน พอได้ส่งเคลมทันครับ ส่งเคลม รอบนึง ไปกลับ ก็ปาไป 7 วันแล้วครับ ของผม เคลมไปกลับจนจะหมดประกันแล้วครับ วันที่ 11 มกราคม นี่เอง ของก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี ทำใจแล้วครับ

Comment

เจตนาส่งของเสีย

Comment

จดชื่อร้านลงบัญชีหนังหมาแป๊บ ซื้อมาแล้วใช้งานไม่ได้ ****ไม่รับคืน หูย..สั่งของไป ส่งขิมาให้ก็ต้องรับไว้ว่างั้น
                    หน้าแฟนเพจร้าน https://www.facebook.com/cpu2day ตามเข้าไปอวยกันเลยครับ 555

Comment

การรับประกัน ดูวันที่เสียครับ ถ้า process มันเกินวันรับประกันไปแล้ว ก็จะยังอยู๋ในเงื่อนไข ถ้าเปลี่ยนมาแล้วยังมีปัญหาเหมือนเดิม จะมาตีว่าหมดประกันเพราะเลยวันไปแล้วไม่ได้นะ

แต่ดูเงื่อนไขการรับประกันนี่ ผมก็ไม่กล้าซื้อละ
                      Last edited by kittinzaa; 10 Jan 2017, 15:43:34.

Comment

ไม่น่าเลย - - เคยใด้ยินแต่ การลงทุนมีความเสี่ยง แต่กรณี จขกท นิ การลงทุนโครตจะเสี่ยงอภิมหาเสี่ยง

มือสองสำหรับผมอย่างน้อยก็ต้องมีประกันศูนย์สัก 1.5 ปีขึ้นไป 1. สภาพไม่เยินมาก เพราะบางคนดูแลแย่มากๆ 2. แพงหน่อย แต่อุ่นใจแน่ๆ

Comment

ทำไม จขกท กล้าซื้อครับเนี่ย งบนี้น่าจะมอง Zotac GT730 2GB GDDR5 มือ 1 ประกัน 5 ปี ดีกว่านะครับ ใส่ส่วนลดยิ่งถูกใหญ่ ถึงแรงไม่สู้ แต่ได้มือ1 แถมประกันยาวมาก

่ส่วนถ้าเครมแล้วยังใช้ไม่ได้ ก็ต้องเครมจนใช้ได้นะครับ ถึงหมดเวลาไปเเล้วก็เถอะ และที่สำคัญควรห่ างร้านนี้ไว้

Comment

โหซื้อมือ2ในเวปถ้าใช้ไม่ได้เค้ายังรับผิดชอบคืนเงินให้เลย แต่เจ้านี้ตั้งเงื่อนไขไม่คืนเงินซะงั้น

Comment

ถ้าเป็นร้านเกมส์ผมก็แนะนำของมีประกันดีกว่าครับ ประกันร้านเสี่ยงมากถึงมากที่สุดในกรณีที่เป็นของเสียหายง่าย (การ์ดจอ เมนบอร์ด psu )ส่วนอื่นก็มีเสียนะครับแต่น้อยมาก เช่น แรม cpu แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าเป็นร้านเกมส์ใช้ของใหม่มีประกันดีที่สุดครับ

Sent from my vivo V3 using Tapatalk

Comment

Working...
                              X