Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการทำ Dual Monitor ของ mac kalyway 10.5.2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการทำ Dual Monitor ของ mac kalyway 10.5.2 ครับ

อยากทำให้ออก 2 จอ น่ะครับ เอาไว้ใช้เวลาตัดต่อหนังครับ

hardware ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน
    1. Mainbard gigabyte ep31-ds3l
    2.ram ddr 2 gigabyte
    3.VGA pci express ASUS 7300GS 256 MB
    4.cpu intel E2160

ลงโปรแกรม MAC Kalyway 10.5.2 ได้สมบูรณ์ดีครับ audio line in , line out , mic ใช้ได้สมบูรณ์ดีครับ แต่ อยากทำให้ออก 2 จอ ในลักษณะ Dualview เคยทำแบบ Clone แล้วระบบแฮ้งครับ
    ท่านใดมีวิธีการทำ แบบ DUAL MONITOR ชี้แนะหน่อยครับ

อีกอย่างท่ี่ข้องใจอย่างมาก เวลาลง เวอร์่ชั่น 10.5.2 ได้สมบูรณ์แล้ว ไปอัฟเกรด เป็น 10.5.3 และ 10.5.4 แล้วเครื่องมีอาการแปลๆ ๆ ครับ มันทำงานไม่สมบุรณ์ เลยกลับมาอยู่ที่ 10.5.2 -ครับ

Originally posted by tow View Post
    อยากทำให้ออก 2 จอ น่ะครับ เอาไว้ใช้เวลาตัดต่อหนังครับ

hardware ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน
    1. Mainbard gigabyte ep31-ds3l
    2.ram ddr 2 gigabyte
    3.VGA pci express ASUS 7300GS 256 MB
    4.cpu intel E2160

ลงโปรแกรม MAC Kalyway 10.5.2 ได้สมบูรณ์ดีครับ audio line in , line out , mic ใช้ได้สมบูรณ์ดีครับ แต่ อยากทำให้ออก 2 จอ ในลักษณะ Dualview เคยทำแบบ Clone แล้วระบบแฮ้งครับ
    ท่านใดมีวิธีการทำ แบบ DUAL MONITOR ชี้แนะหน่อยครับ

อีกอย่างท่ี่ข้องใจอย่างมาก เวลาลง เวอร์่ชั่น 10.5.2 ได้สมบูรณ์แล้ว ไปอัฟเกรด เป็น 10.5.3 และ 10.5.4 แล้วเครื่องมีอาการแปลๆ ๆ ครับ มันทำงานไม่สมบุรณ์ เลยกลับมาอยู่ที่ 10.5.2 -ครับ

บอร์ดรุ่นนี้ซาวด์ ไลน์อิน ไลน์เอาท์ ไมค์ ใช้ได้หมดเลยหรือครับ ของท่านได้กี่แชลแนล เหรอคับ

Comment

Originally posted by tiatia View Post
      บอร์ดรุ่นนี้ซาวด์ ไลน์อิน ไลน์เอาท์ ไมค์ ใช้ได้หมดเลยหรือครับ ของท่านได้กี่แชลแนล เหรอคับ
      ใช้ได้ดรับ out put . line out. ออก 2 ช่อง 1ไมค์ 1 ลายอิน สำหรับ alc88x ตระกูลนี้

Comment

ผมใช้ 8600 gt 2dvi ครับ ออกสองจอโดยไม่ทำอะไรเพิ่ม

Comment

Originally posted by dn3bc9j2 View Post
          ผมใช้ 8600 gt 2dvi ครับ ออกสองจอโดยไม่ทำอะไรเพิ่ม
          การ์ดจอ 8600 GT ตัวนี้ เป็นของยี่ห้ออะไรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ จะไปซื้อมาใช้ครับ ตอนนี้ถ้าได้การ์ดจอตัวนี้ ระบบก็ น่าจะสมบูรณ์แล้วครับ

Comment

winfast ครับ

บอร์ดผม ep35ds3l แจ๊คด้านหน้าเสียงไม่ออกทำไงดีครับ

Comment

Originally posted by dn3bc9j2 View Post
              winfast ครับ

บอร์ดผม ep35ds3l แจ๊คด้านหน้าเสียงไม่ออกทำไงดีครับ
              คงต้องหาคู่มือบอร์ด เพื่อเสียง จัมเปอร์ เสียงใหม่น่ะครับ

Comment

10.52 มันเหมือนไม่มีไดร์เวอร์ เห็นเขาบอกต้องแก้แพทให้ front panel ออก ไม่รู้ว่าทำยังไงอะครับ

แต่ 31ds3l มันออกใช่มั้ยครับ

Comment

เคยลองใช้ 2 จอ ตอนใช้ 8400GS ไม่ได้ครับ
                  พอเปลี่ยนมาเป็น 8800GT ไม่มีปัญหาเลยครับได้ตามปกติ

Comment

Working...
                  X