Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิพดูหนังสวยของ ATI มีในรุ่นไหนมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิพดูหนังสวยของ ATI มีในรุ่นไหนมั่งครับ

ขอรุ่น ราคา ยี่ห้อ ด้วยนะครับ

X1600PRO ขึ้นไป มั้งครับ เห็นมี vivo ด้วย ฟังชัน ดูหนัง ภาพ สวยมากๆ

Comment

ตัวไหนก็ได้ที่มีเทคโนโลยี AVIVO นะครับ มันไม่ได้ช่วยให้ดูสวยขึ้นหรอกแต่ มันกิน CPU เวลาดูหนังน้อยมากๆครับ

Comment

ขอนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ ขอถามต่อลเยครับว่าทาง NVidia มีหรือเปล่าครับAVIVO หน่ะครับ แล้วต้องเป็นรุ่นไหนเหรอครับ

Comment

X300 ผมยังสวยเลย

Comment

ATI ครับ
            ส่วนNV มี purevideo ครับแต่ยังสู้ เทคโนโลยี AVIVOไม่ได้

Comment

nvidia มี PureVideo ใช่ป่าวหว่า

เริ่มจะงงๆเทคโนโลยีทั้งคู่ แล้ว Rage Theatre มันคือไรหว่า - -

จะว่าไป เคยเห็นเวบลุงทอมเอา Avivo ประชัน PureVideo
              Avivo เฉือนชนะไปนิดเดียว
              แต่ทิ้ง Software ไม่เห็นฝุ่นทั้งคู่ สรุปคือ ของดีทั้งนั้น - -
              Last edited by PUSH THE TEMPO; 12 Feb 2007, 13:08:34.

Comment

Rage Theatre คือชิปที่สามารถนำเอาสัญญาณวีดีโอเข้าไปแปลงได้ในตัวการ์ดเลยทำให้ประหยัดทรัพยากรซีพียูได้มาก

Comment

ขอบคุณคร๊าบคือ อยากลองเล่น ATI ที่งบ 4500 แนะนำหน่อยครับ

Comment

ตอนนี้ถ้า 5050 บาท จะได้ x1650pro

Comment

Originally posted by nong_f View Post
                      Rage Theatre คือชิปที่สามารถนำเอาสัญญาณวีดีโอเข้าไปแปลงได้ในตัวการ์ดเลยทำให้ประหยัดทรัพยากรซีพียูได้มาก

และ ASUS EAX1950PRO แบบในรูป avator ของคุณ nong_f มี Rage Theatre ป่าวครับ

Comment

Working...
                      X