Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความสัมพันธ์ระหว่างเมนบอร์ดกับแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความสัมพันธ์ระหว่างเมนบอร์ดกับแรม

พอดีว่า ผมใช้ เมนบอร์ด P5G41T-M LX ซ๊อต 775 รองรับแรม ddr3 น่าจะเก่าพอสมควร ตอนนี้ผมกำลังจะเลือกใช้แรม fury หรือ savage ด้วยความที่ไม่รู้ว่ามันสามารถใช้ได้ด้วยกันไหม บัสรับที่ 1333 แต่ผมเลือก 1600 เผื่ออนาคต อิอิ สรุปสั้นๆมันใส่กันได้ไหมครับ ต้องดู ว่าบอร์ดรองรับกับแรมไหมหรือว่ามีวิธีดูอย่างไร ขอบคุณครับ

อ่านคู่มือบอร์ด ปลอดภัยที่สุด เอา Bus แรงกว่ามาใส่ อาจจะเปิดไม่ติดได้ครับท่าน

Comment

มีอะไรที่ต้องดูมากกว่า bus / ddr อีกไหมครับ มีลึกกว่านี้ไหม ที่จะส่งผลให้มันใช้งานไม่ได้

Comment

บอร์ดของท่านรองรับแรมบัส 1600 เป็นบางรุ่นเท่านั้น ซื้อมาอาจจะบู๊ทไม่ขึ้นเลยก็ได้ครับ แต่คิดเผื่ออนาคตเป็นเรื่องถูกต้องแล้ว

ผมใช้วิธีนี้ตลอด

จะโพสต์กระทู้ซื้อในเว็บบอร์ด บอกรุ่นของบอร์ด และให้เขารับรองว่าใช้งานได้ครับ

Comment

มีท่านไหนเคย ทดลองบ้าง แต่ดูแล้ว ความน่าจะเป็น คงตามบัสที่รองรับน่าจะดีสุด

Comment

Working...
          X