Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ลำโพง optical ราคาไม่เกิน 2000 ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ลำโพง optical ราคาไม่เกิน 2000 ให้หน่อยครับ

คือ ผมจะเอาไปต่อ TVในห้องให้พ่อ เอาแบบ ราคาไม่แรงๆอ่ะครับ เอาไว้เผื่อพ่ออยากดูหนังในห้อง แบบชิวๆไรงี้อ่ะครับ ( นอกบ้านมีชุดโฮมแล้วครับ ) พ่อผมคนสัยก่อน ฟังเสียงไม่ค่อยเป็นหรอกครับ แต่เสียงทีวีมันก็แหลมเกินไป ไม่มีมิติไรเลย

รบกวน แนะนำ ลำโพง optical ราคาไม่เกิน 2000 ให้หน่อยนะครับ

ใจคออยากได้ ps2000 แต่ตอนนี้ ถามร้านใหนก็ไม่มีเลย

ขอบคุณมากครับ

สงสัยจะไม่มี

ราคามือ2 ก็ได้นะครับ -/\-

Comment

มือสองก็หายากอยู่ดีล่ะคับ

ทำไมต้องเจาะจงว่า optic อ่ะ rca analogs ธรรมดาไม่ใด้รึ

Comment

Solo 9c มือ 3,4,5 สภาพ พุพัง สายโดนหนูกัดเละเทะ ...

Comment

ต่อ optical แสดงว่าท่านคาดหวังสัญญานต้นทาง?
          ถ้างบประมาณไม่เยอะคงหวังเสียงดีขึ้นจนแตกต่างกับการต่อ rca ไม่ได้มากเท่าไหร่

ถ้าลำโพงช่วง 10k ++ อันนี้ต่างแน่ถ้าท่านต่อ optical ผมว่าไฟล์ต้นทางดี ลำโพงดีปานกลาง ถึงจะไม่ต่อ optical ก็ไปได้อยู่นะ รอท่านอื่นแนะนำครับผม เพราะตัวที่ผมจะแนะนำเกินงบไปพอสมควร

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

TV บางรุ่น ต่อ output ได้แต่ Optical อย่างเดียว ไม่มีช่องอื่นๆ ให้ต่อเลยครับ

แนะนำหา Sound bar ไปเลย

Philips HTL1193B/98 รุ่นเล็ก มี sub พร้อม กับมี bluetooth, Coax, Optical, USB รองรับ Dolby Digital แถมฟัง FM ได้ด้วย ราคา 3พันปลายๆ

Comment

ผมเข้าใจว่า ต่อ optical มันง่ายดี อ่ะครับ ไม่ต้องเซตให้วุ่นวาย
              ( ผมเข้าใจว่า สายปลายเสียลำโพง ส่วนอีกด้านก็เสียบคอม )

- - - Updated - - -

ขอบคุณทุกท่านมากครับ -/\-

Comment

optical ออกแบบมาใว้สำหรับต่อกะ AVR

ถ้าแค่เพิ่มลำโพงแยกให้กระหึ่มกว่าเดิม rca ก็ไม่ต่าง - -

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
                  ต่อ optical แสดงว่าท่านคาดหวังสัญญานต้นทาง?
                  ถ้างบประมาณไม่เยอะคงหวังเสียงดีขึ้นจนแตกต่างกับการต่อ rca ไม่ได้มากเท่าไหร่

ถ้าลำโพงช่วง 10k ++ อันนี้ต่างแน่ถ้าท่านต่อ optical ผมว่าไฟล์ต้นทางดี ลำโพงดีปานกลาง ถึงจะไม่ต่อ optical ก็ไปได้อยู่นะ รอท่านอื่นแนะนำครับผม เพราะตัวที่ผมจะแนะนำเกินงบไปพอสมควร

Sent from my SM-G930F using Tapatalk
                  อยากรู้ว่าตัวที่ท่านจะแนะนำมันเป็นตัวไหนครับ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
                  X