Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหมครับ ถ้าเปลี่ยน จาก 3850 ==>> 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มไหมครับ ถ้าเปลี่ยน จาก 3850 ==>> 3870

คือตอนนี้ใช้ Power Color 3850 256M DDR3 ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 3870 512M แต่ก็ยัง DDR3 เพราะว่า เดินหาทั้งตึกคอมแล้วมีแค่ DDR3 เองครับ

เลยอยากรู้ว่า 3870 ราคา 4,500 บาท จะคุ้มกับการเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
    แล้วไม่ทราบว่าตอนนี้ตลาดมือ 2 ของ 3850 ตัวของผมเนี่ยจะปล่อยได้ประมาณเท่าไหร่ ใช้มา 11 เดือนครับ แล้วก็สติ๊กเกอร์หลุดไปแล้วด้วยครับ

sap3850 ตอนนี้ผมเห็นในห้องซื้อขาย ขายกันอยู่2000

เรื่องความคุ้มผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่น่าจะใช้ต่อไปอีกซักครึ่งปี ค่อยหาใหม่ก็ไม่สาย

Comment

ไม่คุ้ม (ตามกระแส)
      HD3870X2 , 9800GX2 , 8800 Ultra
      แจ่มกว่า (ราคาไม่แพง)

Comment

ถ้าเปลี่ยนนี่คือไปเล่นพวก 4850 ขึ้นไปเลยใช่ไหมครับ

ขอถามอีกนิดครับ พอดีแวะไปเล่นเวป power color มา เห็นน้องใหม่ 4830 มันมีขายในบ้านเรา
        แล้วหรือยังครับ น่าเล่นหรือเปล่านั่น
        ตั้งงบไว้ราวๆ 5 พันอ่ะครับ

Comment

4850 ของผมไงครับ ^^"

Comment

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ถ้าจะลงเอยกับ 4850

Comment

3870 ที่พันทิพย์ 3000 บาทเองครับ

ยังไงก็ไม่คุ้มๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่คุ้มๆ

Comment

ไม่คุ้ม

Comment

ได้ข้อสรุปละที่นี้ 4850 โลด
                    ว่าแต่ เครื่องผม Power Supply ของ Dtech 650W ซื้อมา 1250 เมื่อ 1 ปีที่แล้ว
                    คลาดว่ายังไงวัตต์ไม่เต็มแน่ๆ แล้วถ้าใช้ 4850 นี่มันกินไฟมากกว่า 3850 หรือเปล่าครับ

ตอนนี้ภาระของมันก็มี
                    1.HDD 3 ลูก
                    2.CD ROM 1 ตัว
                    3.พัดลม 3 ตัว
                    4.Sound Creative 1 ตัว
                    5.E4500 OC 3.2

มันไปไหวไหมอ่ะครับ

Comment

^
                      ^
                      ^ เปลี่ยนพาวเวอร์เถอะคับ

Comment

น่าน กะตังอีกจนได้

Comment

เวลานี้ต้องซีรี่4แล้วครับถ้าซื้อ3มาไม่คุ้มแน่ๆเลย

Comment

ไม่คุ้มซักกะติ๊ดเดียวครับ เล่นซีรี่ย์ 4 ไปเลยครับ ตามท่าน TWK เลยครับ

Comment

ถ้า CPU ไม่เเรง ระหว่าง 3850 กับ 3870 ใช้งานไม่ต่างกันเเบบชัดเจน
                              cpu ต้อง E8xxx สำหรับ Core2 เห็นความต่างเเน่
                              Last edited by Nutte; 4 Dec 2008, 09:57:26.

Comment

Working...
                              X