Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3-6100 กับ fx 8320 ช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3-6100 กับ fx 8320 ช่วยเลือกหน่อยครับ

fx 8320 มือ2 ไม่เกิน 4,000 กับ i3-6100มือ1 ราคาพอๆกัน

ผมมี gtx 960 4gb amp ครับ ( อาจจะอัพเป็น gtx1060 )

การใช้งาน เล่นเกมส์+สลับดูเวปบ้างเฟสบ้าง ไม่ได้ใช้ทำงาน
    ไม่ทราบว่า i3-6100 2core 2threads ไหวไหมครับ อืดไหม

ตอนนี้ใช้ fx4100+asrock970 extream3
    กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนใหม่หมดหรืออัพเป็น fx 8320 ดีครับ

Comment

Comment

Comment

ท่าน MooNoiOCZ รบกวนถามหน่อยครับ
          เห็น i3-6100 fpsเยอะกว่า แต่ cpu %ใช้งานเยอะ ถ้าสลับไปเล่นเฟส เวป หรือโหลดอะไรทิ้งไว้ ไหวไหมครับ

Comment

Core i3 7100 (Gen7) เลย

Comment

Originally posted by 0851311011 View Post
              ท่าน MooNoiOCZ รบกวนถามหน่อยครับ
              เห็น i3-6100 fpsเยอะกว่า แต่ cpu %ใช้งานเยอะ ถ้าสลับไปเล่นเฟส เวป หรือโหลดอะไรทิ้งไว้ ไหวไหมครับ
              เป็นเกมส์ๆไปและต้องดูที่การ์ดจอด้วย ถ้าเกมส์กินหัวการ์ดจอแบบGTX1060 ไม่แนะนำ
              แต่ถ้าการ์ดจอไม่เกินGTX 970 นี่พอได้ ยิ่งการ์ดจอแค่GTX 960 นี่i3-6100 บอกว่าเปิดสัก10เวปค้างไว้ยังชิลๆๆๆ

จัดใหม่ไปi3-7100 แรงขึ้นอีก

Comment

จขกท.มาถามได้ถูกจังหวะตอนที่เขากำลังมีวอร์เซ็ตประหยัดงบไม่เกิน 10k แรงแบบ 20k

ต้องถามก่อนว่าสนใจย้ายค่ายเปลี่ยน แรม+บอร์ด+CPU หรือไม่

ปกติเล่นเกมอะไรบ้าง ระบุชื่อมา

Comment

Originally posted by grungust View Post
                  จขกท.มาถามได้ถูกจังหวะตอนที่เขากำลังมีวอร์เซ็ตประหยัดงบไม่เกิน 10k แรงแบบ 20k

ต้องถามก่อนว่าสนใจย้ายค่ายเปลี่ยน แรม+บอร์ด+CPU หรือไม่

ปกติเล่นเกมอะไรบ้าง ระบุชื่อมา
                  ________
                  cpu ขายไปแล้วครับ ของเดิม fx4100 ว่าจะเปลี่ยนเป็น fx8320 มือ2 4,000(เพิ่มอีกหน่อยได้ i5-6500แล้ว)
                  ก็เลยลังเลครับ ถ้าจะย้าย ก็เปลี่ยนแค่บอร์ดกับแรม
                  ส่วนเกมส์ที่เล่น ผมไม่ค่อยจำชื่อด้วยอ่ะครับ ชอบไปก๊อปเกมส์บ้านเพื่อน มันมีแต่เกมส์แรงๆภาพสวยๆสนุกๆ เท่าที่จำได้ son of rome กระตุกครับ แต่ลองเอา 8320มาใส่แล้ว fps ดีขึ้นนิดนึงไม่กระตุก ไปเห็นใน youtube i3เล่นได้ลื่นๆเลย ก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเอา i3-6100ในราคพอๆกันหรือเพิ่มเอา i5-6500

Comment

ตราบใดที่ AMD ZEN RYZEN ยังไม่ออก จัดตอนนี้ มองแต่อินเทล Gen 6 , Gen 7 เท่านั้น

Comment

งบไม่เกินหมื่นเอาตามนี้
                      i3 7100 4590
                      ASROCK B250M HDV 2390
                      DDR4/2400 CORSAIR VG BLACK (4X2) 2390

เสียดายราคาแรมช่วงนี้ค่อนข้างแรง ถ้าเป็นช่วงก่อนหน้านี้ 3 เดือนนี่จัด 16GB ได้เลย

Comment

i3 6100 แรงกว่า

แต่ มี MB AM3+ ไป 8320 ก็ไม่น่าเกลียดนะ OC สักนิดก็แจ่ม

Comment

Asrock 970 Extreme3 ไฟ 4+1 เฟส ไม่อยากให้ oc เท่าไหร่นะ ใส่ 8 หัว เดิมๆก็หืดขึ้นคอแล้ว

Comment

ขายของเก่าช่วงนี้ ยังพอมีราคา

มีสองทางเลือก

แต่ให้ดี เปลี่ยนมา i5 นี่ สบายๆเลย

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              Asrock 970 Extreme3 ไฟ 4+1 เฟส ไม่อยากให้ oc เท่าไหร่นะ ใส่ 8 หัว เดิมๆก็หืดขึ้นคอแล้ว
                              ไฟ 5 เฟสเองเหรอ งั้นอย่าเลย 5555

Comment

Working...
                              X