overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: _______ที่กรองฝุ่นCASE_________

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

Default _______ที่กรองฝุ่นCASE_________

ใครพอมี ความรู้ เกี่ยวกับ ที่กรอง ฝุ่น สำหรับ เคส บ้างรึป่าวครับ แบบ เราเอาพัดลม ดูดเข้าไปในเคส แต่ให้มีตัวกรองฝุ่น ขวาง ไว้หน่อย จะได้ไม่ไปอุดตัน ในเคส พอมีวิธีไหน ได้บ้างครับ

คือ ผมจะติด ไว้ ฝาด้านข้าง ของ เคสในรูปครับ

หรือมีวิธี ดัด ช่วยทีนะครับ ฝุ่นที่บ้านมันเยอะ

OverclockZone Member momaymint's Avatar

ลืมไปอีกอย่างครับ ฝาด้านข้าง เคส แบบ ใส ราคาตก ที่เท่าไรครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ zeer มีรึป่าวครับ มันเอามาใส่ได้ทุกรุ่นรึป่าวคนที่เคยใช้

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ผาข้างเก่า ถ้าไม่ได้ใช้ ขายผมนะ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ใช้ตัวนี้อ่ะ ที่กรองฝุ่นสำหรับเครื่องกรองอากาศของ3เอ็ม
    ที่พันทิพย์ก็มีขายนะแบบสำเร็จเป็นตะแกรงอะนละ100มั้ง
    Attachment 15080

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถุงน่องเลยครับ เอามาขึง

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

โอ้โห พันทิพขายอันละ 100 เลยเหรอครับ โคตรแพงเลย

ผมก็ติดเอาเองครับ แผ่นกันฝุ่นไปซื้อใน lotus bigC หรือ homework ก็ได้
    ของ 3M มีตั้งแต่แบบ 100 - 500 บาทครับ หลายขนาดมาก ตามแต่เราต้องการ
    100เดียวก็ได้ตั้ง 75 ซม. แล้วล่ะครับถ้าจำไม่ผิด ตัดติดได้หลายครั้งเลยครับ

ไปซื้อมาติดเองดีกว่าครับ ประหยัดกว่ามากครับ เวลาติดก็ใช้เทป 2 หน้า แบบบางครับ
    ติดเองครับ คุ้มๆๆ

SyncLucifer's Avatar

ถุงน่องเลยครับ เอามาขึง << ---

ฮ่า ๆ

Default EX

Quote Originally Posted by momaymint View Post
    ลืมไปอีกอย่างครับ ฝาด้านข้าง เคส แบบ ใส ราคาตก ที่เท่าไรครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ zeer มีรึป่าวครับ มันเอามาใส่ได้ทุกรุ่นรึป่าวคนที่เคยใช้
    ใครพอมี ฝาเคสแบบใส ยกตัวอย่างภาพมาให้ดูหน่อยครับ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ถุงน่องเลยครับ เอามาขึง
    ไอเดียดีมากเลยครับ (คาดไม่ถึง O.O)

กะจะจัดการฝุ่นมั่ง พอได้ยินว่าถุงน่อง (เออ ลืมไปได้ไงวะเรา )

OverclockZone Member Smith686's Avatar

Quote Originally Posted by BurstnovA View Post
    โอ้โห พันทิพขายอันละ 100 เลยเหรอครับ โคตรแพงเลย

ผมก็ติดเอาเองครับ แผ่นกันฝุ่นไปซื้อใน lotus bigC หรือ homework ก็ได้
    ของ 3M มีตั้งแต่แบบ 100 - 500 บาทครับ หลายขนาดมาก ตามแต่เราต้องการ
    100เดียวก็ได้ตั้ง 75 ซม. แล้วล่ะครับถ้าจำไม่ผิด ตัดติดได้หลายครั้งเลยครับ

ไปซื้อมาติดเองดีกว่าครับ ประหยัดกว่ามากครับ เวลาติดก็ใช้เทป 2 หน้า แบบบางครับ
    ติดเองครับ คุ้มๆๆ
    แผ่นกรองแอร์ของ 3M มาติดจะทำให้เคสดูทึบไปหรือเปล่า แบบตาข่ายโปร่งๆแบบที่ติดเคสมีขายที่ไหนบ้างล่ะ

ตาข่าย(ผ้า)ลำโพงก็ใช้ได้ แบบโลหะก็มีแต่ต่าจะ***งหน่อย

OverclockZone Member haruhiko's Avatar
    ที่ไหนก็ได้ในโลก 2d

ผมใช้ถุงน่องอะถูกดี - - ตอนไปซื้อคนขายถามบอกซื้อไปให้ใครเหรอคะ ผมตอบไปแบบงงๆเอาไปทำที่กรองฝุ่นคอมครับ

OverclockZone Member

ผมใช้ filtreat ของ 3M ตัดตามขนาดที่ต้องการเลยครับ
    แต่ต้องเปลี่ยนบ้าง ไม่ง้นฝุ่นเกาะเยอะ

https://www.3mdelivery.com/cid-111-n...ศ-no-1.html

OverclockZone Member Smith686's Avatar

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    ตาข่าย(ผ้า)ลำโพงก็ใช้ได้ แบบโลหะก็มีแต่ต่าจะ***งหน่อย
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้แบบโปร่งๆคล้ายที่ติดเคสมาจากโรงงานน่ะครับ

Quote Originally Posted by Smith686 View Post
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้แบบโปร่งๆคล้ายที่ติดเคสมาจากโรงงานน่ะครับ
    กทม. แถวบ้านหม้อ แหล่งขายลำโพงจุดใหญ่เลยครับ จุดอื่นลองดูตามขายอะไหล่อย่างร้านอมร หรือ NPE (นัฐพงษ์ เซลส์แอนด์เซอร์วิส) สาขาต่างๆดู

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    กทม. แถวบ้านหม้อ แหล่งขายลำโพงจุดใหญ่เลยครับ จุดอื่นลองดูตามขายอะไหล่อย่างร้านอมร หรือ NPE (นัฐพงษ์ เซลส์แอนด์เซอร์วิส) สาขาต่างๆดู
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member virus023's Avatar

มุ้ง ตรงตีนมุ้งที่เหลือเยอะๆ ตัดมาสักนิด

OverclockZone Member grungust's Avatar

สร้างกระทู้ใหม่เหอะ ไปขุดกระทู้ปี 2007 มาทำอะไรกัน.............

ไอคนขุดก็ quote คุยกับคนปี 2007 ซะอย่างกะเขาเพิ่งโพสต์ได้ 1 นาที ปี 2014 งั้นแหละ...........

จะพูดจะคุยจะขุดอะไรช่วยดูกระทู้หน่อยนะ ว่ามันกี่ชาติมาแล้ว ถ้ามันเก่ามากจนประเด็นจบไปแล้วก็ตั้งใหม่เหอะ

Bookmarks

Bookmarks