Announcement

Collapse
No announcement yet.

_______ที่กรองฝุ่นCASE_________

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• _______ที่กรองฝุ่นCASE_________

ใครพอมี ความรู้ เกี่ยวกับ ที่กรอง ฝุ่น สำหรับ เคส บ้างรึป่าวครับ แบบ เราเอาพัดลม ดูดเข้าไปในเคส แต่ให้มีตัวกรองฝุ่น ขวาง ไว้หน่อย จะได้ไม่ไปอุดตัน ในเคส พอมีวิธีไหน ได้บ้างครับ

คือ ผมจะติด ไว้ ฝาด้านข้าง ของ เคสในรูปครับ

หรือมีวิธี ดัด ช่วยทีนะครับ ฝุ่นที่บ้านมันเยอะ

ลืมไปอีกอย่างครับ ฝาด้านข้าง เคส แบบ ใส ราคาตก ที่เท่าไรครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ zeer มีรึป่าวครับ มันเอามาใส่ได้ทุกรุ่นรึป่าวคนที่เคยใช้

Comment

ผาข้างเก่า ถ้าไม่ได้ใช้ ขายผมนะ

Comment

ใช้ตัวนี้อ่ะ ที่กรองฝุ่นสำหรับเครื่องกรองอากาศของ3เอ็ม
        ที่พันทิพย์ก็มีขายนะแบบสำเร็จเป็นตะแกรงอะนละ100มั้ง

Comment

ถุงน่องเลยครับ เอามาขึง

Comment

โอ้โห พันทิพขายอันละ 100 เลยเหรอครับ โคตรแพงเลย

ผมก็ติดเอาเองครับ แผ่นกันฝุ่นไปซื้อใน lotus bigC หรือ homework ก็ได้
            ของ 3M มีตั้งแต่แบบ 100 - 500 บาทครับ หลายขนาดมาก ตามแต่เราต้องการ
            100เดียวก็ได้ตั้ง 75 ซม. แล้วล่ะครับถ้าจำไม่ผิด ตัดติดได้หลายครั้งเลยครับ

ไปซื้อมาติดเองดีกว่าครับ ประหยัดกว่ามากครับ เวลาติดก็ใช้เทป 2 หน้า แบบบางครับ
            ติดเองครับ คุ้มๆๆ

Comment

ถุงน่องเลยครับ เอามาขึง << ---

ฮ่า ๆ

Comment

EX

Originally posted by momaymint View Post
                ลืมไปอีกอย่างครับ ฝาด้านข้าง เคส แบบ ใส ราคาตก ที่เท่าไรครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ zeer มีรึป่าวครับ มันเอามาใส่ได้ทุกรุ่นรึป่าวคนที่เคยใช้
                ใครพอมี ฝาเคสแบบใส ยกตัวอย่างภาพมาให้ดูหน่อยครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  ถุงน่องเลยครับ เอามาขึง
                  ไอเดียดีมากเลยครับ (คาดไม่ถึง O.O)

กะจะจัดการฝุ่นมั่ง พอได้ยินว่าถุงน่อง (เออ ลืมไปได้ไงวะเรา )

Comment

Originally posted by BurstnovA View Post
                    โอ้โห พันทิพขายอันละ 100 เลยเหรอครับ โคตรแพงเลย

ผมก็ติดเอาเองครับ แผ่นกันฝุ่นไปซื้อใน lotus bigC หรือ homework ก็ได้
                    ของ 3M มีตั้งแต่แบบ 100 - 500 บาทครับ หลายขนาดมาก ตามแต่เราต้องการ
                    100เดียวก็ได้ตั้ง 75 ซม. แล้วล่ะครับถ้าจำไม่ผิด ตัดติดได้หลายครั้งเลยครับ

ไปซื้อมาติดเองดีกว่าครับ ประหยัดกว่ามากครับ เวลาติดก็ใช้เทป 2 หน้า แบบบางครับ
                    ติดเองครับ คุ้มๆๆ
                    แผ่นกรองแอร์ของ 3M มาติดจะทำให้เคสดูทึบไปหรือเปล่า แบบตาข่ายโปร่งๆแบบที่ติดเคสมีขายที่ไหนบ้างล่ะ

Comment

ตาข่าย(ผ้า)ลำโพงก็ใช้ได้ แบบโลหะก็มีแต่ต่าจะ***งหน่อย

Comment

ผมใช้ถุงน่องอะถูกดี - - ตอนไปซื้อคนขายถามบอกซื้อไปให้ใครเหรอคะ ผมตอบไปแบบงงๆเอาไปทำที่กรองฝุ่นคอมครับ

Comment

ผมใช้ filtreat ของ 3M ตัดตามขนาดที่ต้องการเลยครับ
                          แต่ต้องเปลี่ยนบ้าง ไม่ง้นฝุ่นเกาะเยอะ

https://www.3mdelivery.com/cid-111-n...ศ-no-1.html

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
                            ตาข่าย(ผ้า)ลำโพงก็ใช้ได้ แบบโลหะก็มีแต่ต่าจะ***งหน่อย
                            หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้แบบโปร่งๆคล้ายที่ติดเคสมาจากโรงงานน่ะครับ

Comment

Originally posted by Smith686 View Post
                              หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้แบบโปร่งๆคล้ายที่ติดเคสมาจากโรงงานน่ะครับ
                              กทม. แถวบ้านหม้อ แหล่งขายลำโพงจุดใหญ่เลยครับ จุดอื่นลองดูตามขายอะไหล่อย่างร้านอมร หรือ NPE (นัฐพงษ์ เซลส์แอนด์เซอร์วิส) สาขาต่างๆดู

Comment

Working...
                              X