overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 62

Thread: ยืมพื้นที่ขออนุญาตประจาน JIB ครับ เข้ามาดู

OverclockZone Member psuke's Avatar

Default ยืมพื้นที่ขออนุญาตประจาน JIB ครับ เข้ามาดู

เริ่มเลย เนื่องด้วยวันเสาร์ไปเดินหาซื้อ CPU ให้น้อง แต่หาทั้งวันมันก็ไม่มี เลยคิดว่า มาหาในบอร์ดีก่า ก็เลยคิดว่าอืมเดินเล่นก็ได้ฟะ เผอิญเดินไปเจอร้านร้านนึงขายจอ มีมากมายเยอะแยะแต่ไปสะดุดที่จอๆ นึง เลยถามว่า "พี่ครับมัน 24" นิ้ว ทำไมมันใหญ่จัง" อ๋อไม่ใช่น้อง อันนี้ 26 นิ้วครับ เฮ้ย!!! จริงป่ะ 12600.- ไม่ได้ตาฝาด Full HD อีกตะหาก ไม่ได้การจัดการถามรายระเอียดเตรียมสอย ควักบัตรออกมาเซ้งเป็ด ไม่รับบัตรครับน้อง T_T เดินออกมาด้วยความเสียดายอย่างแรง แถมมันบอกว่า มีตัวเดียวด้วยนะครับ T_T ก็เลยลองของเดินดูไปเรื่อยๆ เจออีก 2-3 ร้าน แต่ 12900.- แพงกว่านิดหน่อย เอาวะถามดูรับบัตรมั้ยครับ ไม่รับเลยซักร้าน เซ็งเป็ดรอบ 2 แต่ พระเจ้าช่วยเหมือนผีตบหน้า หันไปเจอ ที่ร้าน JIB ชั้น 3 (มั้ง) เดินเข้าไปดูดิ เอ้าตัวเดียวกันนี่หว่า แต่ฉะไหน มันคือราคา 11290.- โอ้ว!!!! หนักกว่าเดิมครับพี่น้อง แถมมีของอีกต่างหากไม่ได้การล่ะจัดการถาม รับบัตรมั้ย (ถามมันทุกร้านแหละ) รับค่ะพี่ สวรรค์โปรด เตรียมตัวสอย ขณะที่กำลังเช็คของ เสียงก็แว่วมาว่า พี่ค่ะ วงเต็มค่ะ เฮ้ย!!! เป็นไปได้ไง (แต่มันเป็นไปแล้ว) เลยเดินกลับบ้านอย่างเศราสร้อย เอาว่ะวันจันทร์มาเอาใหม่ ปรากฎว่า ของหมดคับ เซ็งเป็ดรอบ 3 เฮ้อ แต่ความพยามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น จัดการโทรมันทุกสาขา โดยไม่รู้จักใคร เจอตอเข้าแล้วไง มีของครับพี่ 1000 ทิพ ที่เดิน แต่ร้านอยู่ชั้น 2 จดการเอาเงินสดฟาดหน้าอย่งแรงในที่สุดก็ได้มาครอบครอง

ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่ได้อวดอ้างนะครับพี่น้องชาว OCZ แต่จะมาบอกว่า ใครกำลังคิดจะสอยจอ รีบเข้านะของใกล้หมดแว้ว แต่แว่วๆ มาว่ามันจะยืนราคานี้ตลอดเลยนะ เพราะปีหน้า ตัว 1Ms กำลังจะเข้ามาล่ะ แต่แค่นี้ก็สุดยอดล่ะครับ ราคา + บริการ ของ JIB ปรบมือให้เลยนะงานนี้ ที่รักษาคำพูดได้ดีมากๆ จองเช้า เอาเย็นโดยไม่มีเงื่อนไขครับ โฮ่ นับถือ

แต่บอกก่อนนะตอนนี้ของไม่มีเข้าวันศุกร์มั้ง แต่เรามีวิธีครับ ท่านต้องโทรไปจองก่อนแล้ว มั่นใจว่า ตอนเย็นท่านสามารถเข้าไปรับได้ จะมี ORDER EXPRESS ให้เลยครับ ประมาณว่า สั่งเช้าจ่ายเย็นน่ะครับ เค้าบริการให้เต็มที่เลยนะ

ลืมบอกไปมันคือรุ่น SAMSUNG T260 Rose Black ครับพี่น้อง
    Last edited by psuke; 2 Dec 2008 at 23:17:28.

OverclockZone Member unix's Avatar

รุ่นไหนครับ...

OverclockZone Member DUN's Avatar

ผิดหมวด แล้วก็ตั้งหัวข้อกระทู้ได้ร้ายแรง เหมือนจงใจใส่ร้ายทางร้าน ทั้งที่เนื้อความมันไม่ใช่ บางท่านเห็นหัวข้อแต่ไม่ได้เข้ามาดูเพราะบอร์ดมันอืด ๆ บางช่วง ก็อาจเข้าใจได้ว่าร้านนี้ทำเรื่องไม่ดีอีก รบกวน MOD ย้ายหรือลบกระทู้นี้เสียครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ตั้งซะเสียวเลย

OverclockZone Member psuke's Avatar

โทษทีครับท่านทั้งหลาย กะว่าประจานความดีอ่ะครับ ไม่ได้คิดร้ายนะ

OverclockZone Member Ubuntu_Bundai's Avatar
    Cholburi-ยโสธร กุดชุม 35140

โฮะๆ

OverclockZone Member dy009's Avatar

เล่นเอาอึ้ง เหอะๆ

OverclockZone Member songpol_oot's Avatar
    อยู่ โคราช/ชัยนาท ครับ

ตัว 1MS. ซัก19นิ้ว ชัมซุงจะเปิดประมาณกี่บาทอ่ะครับ

ขอโทษนะครับดวยความไม่รู้อย่างแรง

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

รอปีหน้าครับ T260 เหลือ 5000

กั่กๆๆ

OverclockZone Member GOKUMONJI's Avatar

ท่านไปซื้อมาวันไหนอ่ะ ทำไมมันถูกขนาดนี้ล่ะ ถ้าถูกแบบนี้เงินออกเมื่อไรมีสอย

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by DUN View Post
    ผิดหมวด แล้วก็ตั้งหัวข้อกระทู้ได้ร้ายแรง เหมือนจงใจใส่ร้ายทางร้าน ทั้งที่เนื้อความมันไม่ใช่ บางท่านเห็นหัวข้อแต่ไม่ได้เข้ามาดูเพราะบอร์ดมันอืด ๆ บางช่วง ก็อาจเข้าใจได้ว่าร้านนี้ทำเรื่องไม่ดีอีก รบกวน MOD ย้ายหรือลบกระทู้นี้เสียครับ
    คิดเหมือนกันเลย ชื่อกระทู้มันดิสเครดิตร้านไปเลย

OverclockZone Member Cloudberry's Avatar

นึกว่าเป็นเรื่องไม่ดี ถ้าทาง jib เห็นหัวกระทู้คงเหวอครับ

OverclockZone Member PakeNa's Avatar

ประจานความดี

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

กรรมๆ

OverclockZone Member ladyearn's Avatar

อ่านแล้ว งง

OverclockZone Member superman9999's Avatar
    อดีต-->ก.ท.ม. ปัจจุบัน-->น.ม.

แนะนำใช้คำอื่นเหอะ
    สิ่งดีๆก็ควรคู่กับคำดีๆ
    เดี๋ยวมันจะผิดเจตนาซะ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by psuke View Post
    โทษทีครับท่านทั้งหลาย กะว่าประจานความดีอ่ะครับ ไม่ได้คิดร้ายนะ
    ครับตั้งซะตกใจหมดเลยอะ

Quote Originally Posted by Cloudberry View Post
    นึกว่าเป็นเรื่องไม่ดี ถ้าทาง jib เห็นหัวกระทู้คงเหวอครับ
    เหวอครับแต่ผมเป็นช่างอยู่สาขาพัทยาเลยแอบมาอ่าน อิอิ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ใช้คำได้แย่นะครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member

คนเรานี่แปลกนะ ขายแพงก็บ่น ขายถูกก็บ่น อีก ว่ามะ 5555+

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks