สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่า ผมมีกล่อง playbox. ละอยากเอาไปเสียบจอคอมที่เป็น vga กับ dvi ครับ
ไม่ทราบว่ามีใครใช้ตัวแปลง hdmi > vga หรือ hdmi > dvi บ้างครับ ผมมีทั้งสองแบบอะครับ

แต่ว่า ไม่สามารถต่อแบบแปลงได้ครับ เสียบแล้ว ไม่ขึ้นจอ หรือบางทีขึ้นจอแต่ไม่มีภาพ (หัวต่อใช้ได้นะครับ เสียบกับคอมแล้วปกติ) ถ้าต่อแบบ hdmi. เพียวๆ ต่อได้ปกติครับ อยากได้วิธีแก้ไข หรือหัวแปลง ยี่ห้อแนะนำ ที่ใช้กับจอคอมได้ครับ ขอบคุณครับ
หรือว่าจะเสนอขายหัวแปลงให้ผมก็ได้ครับ แต่เอาที่แบบเสียบกับ dvi หรือ VGA ละขึ้นภาพให้ครับ