Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS9800XT เทียบกับ 7600GT แบบ AGP อะไรดีกว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS9800XT เทียบกับ 7600GT แบบ AGP อะไรดีกว่าคับ

ASUS9800XT เทียบกับ 7600GT แบบ AGP อะไรดีกว่าคับ
    และอยากจะทราบว่า 9800XT ควรจะซือ้อยู่ที่ราคาเท่าไหร่ดีคับ

ถ้าได้ 9800XT มาฟรีหรือถูกๆสัก 2-3พัน ก็ใช้ได้ แต่ถ้าพอมีตังแ้ล้วอยากเล่นแรงๆก็ 7600GT ไปเลย เท่าที่ใช้มาก็คุ้มนะครับ ยังเล่นเกมส์ได้อีกสักพัก(ถ้าไม่บ้าพลังมาก)

Comment

9800 คงไม่มีขายแล้วมั๊งครับ

หรือถึงมีก็คงจะแพงหล่ะ เพราะราคาเปิดตัวสมัยก่อนแพงมากครับ เกือบสองหมื่นได้

ซื้อ 7600GT ดีกว่าครับ

Comment

ถ้า9800XT ต่ำกว่า3000 บาทผมเอา 9800XT เพราะ classic กว่า

Comment

ผมไปเจอ radeon9800 กองขายอยู่แถวด้านหลังชั้นหนึ่งที่ขายของมือสองน่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นกล่องเปล่าๆหรือมีของแน่ ใครผ่านดูแล้วมันเป็นยังไงก็มาบอกเล่ากันมั่งเน้อ

Comment

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ เรียนถาม Reply #5 หน่อยนะครับ ชั้น 1 ที่ไหน? เมื่อไร?่ ทำไม? อย่างไร? งง ครับ แต่สนใจ Radeon 9800 มากเช่นกันครับ

ถึงจะ 8 Pipeline (R350/R380) ไม่มากเท่า 12 Pipeline (GF7600Series)
            แต่ส่วนใหญ่มันใช้แรม 256-bit นี่ครับ มือสองก็มือ สอง และถึงจะแค่ Direct X 9b ก็เถอะ
            เวลาเล่นเกมส์ น่ะ ผมไม่รุนะว่า เกมส์ที่ออกมาเพื่อ DX9c เวลานี้จะมีซักกี่เกมส์
            เพราะว่าผมกะหลาน ยังเล่น EMU+ROM อยู่เลยฮะ เหอๆ อยากได้ง่ะั 2-3 พันน่าลุ้นงับ

ปล. ตอบคุณเจ้าของกระทู้ ว่า R9800XT ดีกว่า 7300GT แต่ 7600GT น่าจะดีกว่าโดยเฉพาะ

Spec อะคับ

แต่ราคามือ 1 นั้น แนะนำว่า ควรเพิ่มตังค์อีกนิดนึง เพื่อไปลุยกะ X1950 Series หรือ
            ถ้าไม่ถือเรื่องเกี่ยวกะการผ่อนชำระ น่าจะเป็นการลงทุนที่คุ้มค่ากว่า GeForce 7600 มั้งครับ?

Comment

เรื่องประสิทธิภาพและความสดคงจะต้องให้ 7600GT ล่ะครับ

Comment

7600GT ด้วยอีกคน
                แต่หากมี 9800XT มาขายก็ซื้อไว้เก็บเฉยๆ

Comment

ของเคยแรงในอดีต อิอิ

Comment

ขอบคุณ มากครับ ที่คุณ adamantine
                    http://forums.overclockzone.com/foru....php?t=34299#5

ได้กรุณา เมลล์ตอบผม นะ ครับ

ขยาย หรือเฉลยให้ผมทีครับ ว่า ชั้นหนึ่ง ที่ขายของ มือสอง น่ะ ห้างไหน จังหวัด อะไรครับ

งง

มากครับ (อย่าทำให้อยากแล้วจากไป นะ)

Comment

ตายละซื้อASUS A9800XT มา 4500 ก็แพงดิเนี่ยไม่รู้ว่าราคามันตกขนาดนี้อ่ะ
                      เห็นน่าใช้ดี ไม่รู้ว่า 7600 มันเป็น 12 pipeline เปลี่ยนไปเล่น 7600 น่าจะดีกว่ามั้งเนี่ย
                      9800XT Core/mem@ 412/730 Ram 256m 256bit
                      XFS7600 Core/mem@ 590/ไม่ทราบ Ram ไม่ทราบความจะ 128bit
                      ฮือๆ ตัดสินใจไม่ค่อยถูกไม่รู้ว่าเค้าจะให้คืนเปล่า

Comment

ตอนนี้ใช้ Gigabyte 5900XT Core/mem 430/800 Ram 128m 128bit
                        ไม่รู้ว่าถ้าขายจะได้กี่ตังตัวเนี้ย คิดไม่ออกแฮะ

เปลี่ยนเป็นไรดีเนี่ยช่วยผมคิดหน่อยครับ

Comment

คุณ kritvan ครับ อีกครึ่งปี ถ้าจะขาย FX5900XT ต่อ บอกผมนะครับ สนใจ 2000-2200 (ทาบทาม) ได้ไหมครับ?

Comment

ปล. จะเอามาใช้กะ Abit AN7 ง่ะคับ

Comment

Working...
                            X