Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 7700k+GIGABYTE AORUS Z270X-Gaming K5 + h100i จะไป 5Ghz นิ่งได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 7700k+GIGABYTE AORUS Z270X-Gaming K5 + h100i จะไป 5Ghz นิ่งได้ไหม

i7 7700k+GIGABYTE AORUS Z270X-Gaming K5 +rambus 3200+ h100i จะไป 5Ghz นิ่งได้ไหม

หรือต้องผ่ากระดองอย่างเดียว

ตอนนี้ผ่ากระดองแล้วครับไป 5.2 เลยนิ่งๆ

Comment

ตอนไม่ผ่าเป็นยังไงครับ idle/full เท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by araiwaniee View Post
        ตอนไม่ผ่าเป็นยังไงครับ idle/full เท่าไหร่ครับ
        ตอนไม่ผ่าร้อน90-100 ครับ 5Ghz พอผ่าแล้วร้อน 80-85

Comment

Originally posted by drmanabae View Post
          ตอนไม่ผ่าร้อน90-100 ครับ 5Ghz พอผ่าแล้วร้อน 80-85
          สอนวิธีผ่าให้หน่อยสิท่าน อยากเห็น 5 GHz. มั่ง

Comment

Originally posted by BlackSatan View Post
            สอนวิธีผ่าให้หน่อยสิท่าน อยากเห็น 5 GHz. มั่ง
            เอามาจากห้อง non-k นะครับ gen 3 4 6 7 ใช้วิธีนี้ได้หมด

Originally posted by iambic View Post
            ผ่าเองเลยครับ แนะนำวิธีนี้ครับ ง่ายและปลอดภัย ผมผ่าแบบนี้มาหลายตัวล่ะ

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
              เอามาจากห้อง non-k นะครับ gen 3 4 6 7 ใช้วิธีนี้ได้หมด
              ขอบคุณครับท่าน ...

Comment

Comment

ผ่าแบบนี้หมดประกันไหมครับ (ก็น่าจะหมดแระ) หรือแปะคืนได้ครับ
                  ผมลองไปแบบลม NH-D15 ใช้งานปกติเล่นเกม 4.8ghz (the division) นิ่งอยู่นะ XTU เทสผ่าน แต่ 5Ghz ปุ๊ปเข้าวินจอฟ้่าเลย

*OC ไม่เป็นครับ เลือกตั้งค่าใน BIOS เอา

i7 7700k+GIGABYTE AORUS Z270X-Gaming K5 +rambus 3200 << เป๊ะเลยครับ ฮ่ะๆ

Comment

หมดครับ แต่แปะคืนได้ เนียนไม่เนียนแล้วแต่ฝีมือ

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
                      หมดครับ แต่แปะคืนได้ เนียนไม่เนียนแล้วแต่ฝีมือ
                      ตอนผ่าเสร็จใช้กาวอะไรปิดคืนคับ หรือผ่าแล้วก็ไม่ต้องแปะ แค่เอาฝากระดองมาปิดไว้แค่นั้นคับ พอดีไปได้ชุด I7 7700k batchเทพ l642g249 + บอร์ด M IX Apex ดลยมาสอบถามข้อมูลหน่อยคับ

Comment

Originally posted by A.pato View Post
                        ตอนผ่าเสร็จใช้กาวอะไรปิดคืนคับ หรือผ่าแล้วก็ไม่ต้องแปะ แค่เอาฝากระดองมาปิดไว้แค่นั้นคับ พอดีไปได้ชุด I7 7700k batchเทพ l642g249 + บอร์ด M IX Apex ดลยมาสอบถามข้อมูลหน่อยคับ
                        ตามด้านล่างเลยครับ ถ้าหาใกล้บ้านไม่ได้ลองถามร้านมหาจักรคลองถมครับ ผมได้มาจากที่นั่น

แต่จะไม่ทากาวติดกลับก็ได้ครับ แปะลงไปเฉยๆก็ได้ แค่ทาตัว liquid metal เป็นแผ่นบางๆก็พอครับ ทั้งบนกระดองและบน die

Originally posted by xfxG View Post
                        ที่แถมมาใน Coollaboratory Liquid Ultra ซองขาวๆ ก็ตัดมาเล็กน้อยเช็ดได้ครับ

เย็นกันทั่วหน้าเลย แล้วกาวที่ติดกระดองกลับ ก็ขอใช้ภาพ จากท่าน bic ที่ให้ผมไว้ไปเทียบซื้อ ตามนี้เลยครับ ในนี้จะได้ทำจนครบวงจร ไปร้านขาย อะไหล่ยนต์ นะครับเรียกว่า กาวปะเก็น สีดำ

Comment

ตามด้านล่างเลยครับ ถ้าหาใกล้บ้านไม่ได้ลองถามร้านมหาจักรคลองถมครับ ผมได้มาจากที่นั่น

แต่จะไม่ทากาวติดกลับก็ได้ครับ แปะลงไปเฉยๆก็ได้ แค่ทาตัว liquid metal เป็นแผ่นบางๆก็พอครับ ทั้งบนกระดองและบน die
                          ขอบคุณสำหรับข้อมมูลคับ ตอนนี้ท่าน oc ไปเท่าไรคับ ไฟเยอะไหมพอดีเพิ่งมาจับ 7700k

Comment

Originally posted by A.pato View Post
                            ขอบคุณสำหรับข้อมมูลคับ ตอนนี้ท่าน oc ไปเท่าไรคับ ไฟเยอะไหมพอดีเพิ่งมาจับ 7700k
                            ผมใช้ i7-6700 ครับ oc non-k เอา ตัว 7700k นี่ไม่ถนัดเลย ลองไปดูกระทู้ geekbench ในห้อง intel ครับ ลากกันโหดมาก

Sent from my Redmi Note 2 using Tapatalk

Comment

จริงเหรอครับ Batch เทพ 555+

Comment

Working...
                              X