overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยเลือกเมาส์ไร้สายด้วยครับบบ...

OverclockZone Member sensekrub's Avatar

Default ช่วยเลือกเมาส์ไร้สายด้วยครับบบ...

คือเมาส์ที่ใช้ๆอยู่ราคา 200 - -" อยุ่ไม่ถึงเดือนเริ่มกวนๆระ
    คือมันมีอาการประมานว่า คลิก1ที ระมั้นเบิ้นให้ซะงั้น!! เป็นๆหายๆ ทำงานเสียไปเยอะระ
    เลยว่าจะเปลี่ยนเมาส์ใหม่ อยากได้เป็นตัวไร้สายครับ
    แต่กลัวเรื่องแบตมากๆๆ เคยซื้อมาใช้ตังนึง โนเนม
    จากจีนใช้ AAA 2ก้อน ใช้ไป3วันแบตหมด -*- เลยเลิกครับ
    พอตอนนี้จะอเลยว่าจะเอาตัวดีๆไปเลย จากที่ดูในเว็บ
    ส่วนมากขายเป็นคู่ๆ สนใจตัว Creative Desktop Wireless 8000 ( Mouse + Keyboard)
    อยูครับ ราคาในเว้บ 620บาทเอง ถูกดี แต่กลัวเรื่องคุณภาพ
    ตอนนี้ตั้งงบอยุ่ที่ 1500 ลงไปที่ลองหาเลือกดู มีตัวเนี้ยดีสุด
    ถูกแล้วก็ดีไซค์โอเค แต่อยากรุ้ครับว่ามันซดแบตกระหนำมัยอะ -*- เอาแบนเนมแล้วแต่คาถูกก็แอบหวั้นๆ

สรุปนะครับคืออยากให้พี่ๆช่วยเลือก เมาส์ไรสยหน่อยครับ ราคาร่าวๆ 1500
    แล้วก็อยากให้วิจาร์ Creative Desktop Wireless 8000
    ให้ด้วยครับ ถ้าข้อเสียพอรับได้มันก็น่าสนอยู่เพราะมันน่าจะถูกสุดละ

OverclockZone Member sensekrub's Avatar

อันนี้เป็นรูปร่างหน้าตาครับ

ลิ้งนี้เป็นลิ้งเว็บที่เจอข้อมูลแล้วสนใจ
    http://www.2comstore.com/computer/cr...dfda25cc8dd099

king
    Guest

ไม่เคยใช้รุ่นนี้นะ แต่เท่าที่ลองใช้มาของlogitechผมว่าโดนใจมากกว่า แต่ราคาอาจจะแพงกว่า เพราะcreative เรื่องอุปกรณ์ที่ไม่ใช่soundcardแล้ว ค่อนข้างทิ้งลูกค้าน่ะครับ ผมเคยซื้อจอยมาแต่เขาไม่อัพเดตไดรเวอร์ เล่นกะxpไม่ได้

ยังไงก็เชียร์logitechครับ mouse logitechก็ใช้ดี ยิ่งเป็นจอยด้วยแล้วไม่ต้องลงdriverเลยครับ ใช้ได้ทันทีไม่ต้องเซ็ตให้ยุ่งยาก

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่าลองหายี่ห้อที่เค้าเซ๊ยนๆพวก เมาส์ ตีบอ์ดดีกว่าครับ พวก Logitec อะ

แฮะๆไปโพสไว้อีกเว้บครับมีคนแนะนำให้เอา Logitech เลยไปเลือกมาครับ ตัวเนี้ยถูกดีไซค์ก็น่าจะโอเค Logitech Cordless Desktop EX110

link : http://www.2comstore.com/computer/lo...กรตร ยดรตรขรครฃรฉรชรฒรข-p-2800.html?zenid=424545b5eafbbbe229dfda25cc8dd099
    ตัวนนี้ในเว็บราคา 1800 ครับ ราคาต่างกับอันเดิมขึ้นมา 1200 -*- บ่งบอกคุณภาพได้ส่วนนึงเลยมั้งนี้

แอบอยากได้ Logitech Cordless Desktop MX3000 Laser ราคาตั้ง3000หนะ ราคาดูเวอร์ไปหน่อยแต่ก็สมกับตัววแล้วหละ

อ้อคือผมเช็คราคาเมาส์ไม่เป็นอะครับ แบบหาแว็บที่ราคาถูกยากมากกกกกกกกกกกกก ....
    ส่วนมากเหก็นราคาเท่ากันเด๊ะๆอย่างกับเตี้ยมกันไว้อย่างงั้น พี่ๆคนำหนพอจะมีเว้บช่วยเช็คราคาบ้งรึเปล่า แบบว่าอยุ่ไกล pantip / zeer เลยไม่ค่อยอยากไป
    ค่ารถค่าน้ำมันหมดไปเยอะเหมือนกัน ถ้าทั้งไปและกลับ ว่าจะซื้อที่ตะวันนาครับ คิดว่าน่าจะใกล้สุดละ ไม่ก็อาจสั่งซื้ออนไลเอาน่าจะง่ายที่สุด

OverclockZone Member being's Avatar
    Chiang Mai Thailand

แนะนำตามที่ใช้อยู่นะครับ...
    Microsoft Wireless Optical Desktop 1000 ราคาที่ซื้อ 1790 ณ. 15 ตค.2006 ( ประกัน 3 ปี )....
    แบต ขนาด AA 2 + 2 ก้อน ( คีย์บอร์ด 2 - เม้าส์ 2 ก้อน ) เปิดคอมพ์ใช้วันละไม่น้อยกว่า 10 ชม.
    เซตแรก 4 เดือนครับ ถ่านอ่อน ( ยังไม่หมด ) แต่เปลี่ยนเลย ( มีโปรแกรมเตือน จะลงไม่ลงโปรแกรมก็ได้ )
    ถ่านที่ใช้ Panasonics Alkaline AA 1 Pack ( มี 2 ก้อน ) 38 บาท
    ตามคู่มือที่แถมมาบอกว่า ถ้าใช้ทั่วไป จะใช้ได้ 6 เดือน ต่อแบต 1 ชุด
    บอกกันไว้ให้เป็นข้อมูลช่วยตัดสินใจละกันครับ
    Edit : ลืมมองว่า จขกท. หาเฉพาะเม้าส์ไร้สาย .....ขออภัยครับ
    Last edited by being; 12 Feb 2007 at 16:44:27. Reason: ลืมดูว่า จขกท หาซื้อเฉพาะ เม้าส์

OverclockZone Member HS8OYX's Avatar

เมาส์ของ Microsoft ค่อนค้างจะหนักน่ะครับ ใส่ถ่าน aa 2 ก้อน
    ค่อนข้างจะกินถ่าน จนเด๋วนี้ผมต้องใช้แบบชาร์จได้แล้ว

ของ Logitech ก็ ok ดีน้ำหนักเบากว่าเยอะ

Quote Originally Posted by being View Post
    แนะนำตามที่ใช้อยู่นะครับ...
    Microsoft Wireless Optical Desktop 1000 ราคาที่ซื้อ 1790 ณ. 15 ตค.2006 ( ประกัน 3 ปี )....
    แบต ขนาด AA 2 + 2 ก้อน ( คีย์บอร์ด 2 - เม้าส์ 2 ก้อน ) เปิดคอมพ์ใช้วันละไม่น้อยกว่า 10 ชม.
    เซตแรก 4 เดือนครับ ถ่านอ่อน ( ยังไม่หมด ) แต่เปลี่ยนเลย ( มีโปรแกรมเตือน จะลงไม่ลงโปรแกรมก็ได้ )
    ถ่านที่ใช้ Panasonics Alkaline AA 1 Pack ( มี 2 ก้อน ) 38 บาท
    ตามคู่มือที่แถมมาบอกว่า ถ้าใช้ทั่วไป จะใช้ได้ 6 เดือน ต่อแบต 1 ชุด
    บอกกันไว้ให้เป็นข้อมูลช่วยตัดสินใจละกันครับ
    Edit : ลืมมองว่า จขกท. หาเฉพาะเม้าส์ไร้สาย .....ขออภัยครับ
    ขอบคุณครับบบที่ช่วยตอบ แฮะๆคือไม่หรอกผมจะซื้อเป็นเซตเนี้ยหละ
    คีร์บอร์ดก็ไม่ค่อยดี พิมพ์ไประขาดๆหายๆ -*- รำคาน จะเปลี่ยนมันทั้ง2เลย
    อืมมมสงสัยต้องอดูที่ร้อนเองแล้วหละมั้ง แต่คิดว่าใช้ของแบนทั้งหลายคงไม่มีปัญหา

Quote Originally Posted by HS8OYX View Post
    เมาส์ของ Microsoft ค่อนค้างจะหนักน่ะครับ ใส่ถ่าน aa 2 ก้อน
    ค่อนข้างจะกินถ่าน จนเด๋วนี้ผมต้องใช้แบบชาร์จได้แล้ว

ของ Logitech ก็ ok ดีน้ำหนักเบากว่าเยอะ
    ผมยังไม่เคยเอามาเทียบกันเลยอะ เหอๆๆ ไว้เดียวรอดูที่ร้านเลยน่าจะดีกว่า
    อ้อ ประกันพวกเวลามีปัญหา ส่งที่นที่ซื้อเลยรึเปล่าครับ หรือว่าต้องไปที่ 0 ของ
    อุแกรณ์นั้นๆ แบบว่ายังไคยเจอ 0 ไมโครซอฟหรือ Logitech เลยอะ -*-

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมยังใช้ 3 ตัวร้อยอยู่เลยครับ ไม่มี scoll ด้วยครับ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks