Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook น้ำหกใส่ค่ะ ทำยังไงดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook น้ำหกใส่ค่ะ ทำยังไงดีคะ

น้ำหกใส่ notebook ค่ะ ไม่น่าเลย T_T ด้วยความซุ่มซ่าม
    ตั้งสติทันปิดโน้นปิดนี้เช็คๆๆๆแล้วทิ้งไว้ สองวัน
    ปรากฎว่าใช้งานได้ปกติค่ะ แต่ key board มันมีหลายปุ่ม
    ใช้งานไม่ได้เลยค่ะ ทำยังไงดีคะ >_<
    ลองแกะปุ่มมันออกมาแล้วเช็คๆๆก้อใช้ไม่ได้
    เป็น notebook dell inspriron 8600

ถ้าซื้อ keyboard มืสองมาใช้นี่ได้หรือป่าวคะ แล้วหาซื้อที่ไหน
    ราคาเท่าไหร่หรอคะ เหอ

เข้า 0 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      เข้า 0 ดีกว่าครับ
      มันหมดประกันไปตั้งนานแล้วอะคะ เข้าศูนย์นี่เสียเท่าไหร่หรอคะแล้ว
      มีศูนย์ dell ที่ไทยหรือป่าวเครื่องนี้เพื่อนหิ้วมาจากนอกด้วย

Comment

Originally posted by Lemony View Post
        มันหมดประกันไปตั้งนานแล้วอะคะ เข้าศูนย์นี่เสียเท่าไหร่หรอคะแล้ว
        มีศูนย์ dell ที่ไทยหรือป่าวเครื่องนี้เพื่อนหิ้วมาจากนอกด้วย

จำได้ว่ามีศูนย์ Dell เปิดในไทยแล้ว รู้สึกจะเซียร์รังสิตมั้งขอรับ

แต่ถ้าไปลำบาก ร้านรับซ่อม notebook ทั่วไปก็แก้ไขให้ได้ขอรับ

เพราะเคสนี้มีบ่อย ^^

Comment

ที่ปุ่มคีบอร์ด ใช้ไมได้เพราะน้ำมันเข้าไปอยู่ในแผ่นกด ให้ร้านซ่อมnote bookทั่วไป แกะมาเป่าให้แห้งก็น่าจะใช้ได้แล้วนะ

Comment

น้ำคงค้างอยู่อ่ะเลยกดไม่ติดครับ

ลองให้ร้านแกะมาทำความสะอาดดีกว่า ถ้าแกะเป็นก็ไม่ยากครับ
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

ถังข้าวสาร โยนลงไปเลย สัก วันสองวัน ลองเปิดดูซิ

Comment

Working...
              X