Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องMainboard P5KPL/1600 กับ GF9500GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องMainboard P5KPL/1600 กับ GF9500GT

เรื่องMainboard P5KPL/1600 กับ GF9500GT

อยากทราบเกี่ยวกับการ ทำ Dual VGA ของ Mainboard รุ่นนี้ครับ โดยที่กล่องมันระบุไว้ว่า
    P5KPL/1600 Mather board
    ATI Crossfire X ready แต่ผมใช้ GF9500GT อยู่ ถ้าอยากจะทำ SLI ของการ์ด GF9500GT โดยการซื้ออีกตัวมาเสียบ แล้วทำการเชื่อมต่อกัน จะสามารถใช้งาน SLI บนบอร์ดตัวนี้ได้ไหมครับ?
    เพราะเห็น มันระบุไว้แต่ ATI Crossfire

อีกข้อคือ ถ้าเกิดสามารถใช้งาน SLI บนบอร์ดตัวนี้ได้ประสิทธิภาพที่ได้จะสู้ ATI ได้ไหม?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าครับ อยากรู้มากเพราะอยากจะซื้อมาเสียบอีกสักตัวทำ SLi เต็มที

1 ทำ SLi ไม่ได้ครับ

2 ตามข้อ 1 ครับ

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

แต่ก่อนมันมี Driver MOD SLI บนบอร์ดที่ไม่ใช่ nVidia อยู่

แต่ไม่รู้คนทำโดนอุ้มไปแล้วมั้ง ล่าสุดที่ออกมาเวอร์ชั่นอะไรจำไม่ได้แล้วหล่ะครับ

ใช้ได้การ์ดล่าสุดในตอนนั้นคือ 7900GTX (รุ่นใหม่ที่สุดที่ใช้ได้)

อยากจะบอกว่าทำใจครับ

ถ้าอยากแรงแล้วใจรักสีเขียวก็คงต้องเปลี่ยนการ์ดแรงๆไปเลยหรือว่า ย้ายไปเล่นสีแดงถ้าชอบการ์ดคู่
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

ใช้แรงๆไปเลยจ้ะ 9500gt ต่อให้ SLI คงไม่เพิ่มแรงเท่าไหร่ (ผมก้อใช้ 9500GT นะ)
          บางเกมเล่นได้ห่วยกว่าเดิมซะอีก

Comment

Working...
          X