Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวิธีรีเซตตลับหมึกค่ะ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวิธีรีเซตตลับหมึกค่ะ!!

ใช้ LEXMARK x2650 ค่ะ คือว่าซื้อหมึกแบบฉีดมาเติม แต่เครื่องมันไม่ปริ้นให้แล้วยังฟ้องว่าหมึกหมด เห็นเค้าว่ามีวิธีรีเซตหรือตั้งค่าใหม่ อยากทราบว่าทำได้ไหม แล้วทำยังงัยคะ
    รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยค่ะ

หมึกแท้เปลา ครับ ตลับหมึกใช้นานแล้วหรือยัง แต่ถ้าตลับหมึกแท้ มันจะไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ
    ตลับหมึกที่ใช้อยู่เติมไปแล้วกี่ครั้งครับ ถ้าหลายๆครั้งมันก็ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วครับ
    ผมแนะนำ ให้ใช้หมึกแท้ดีกว่าครับ ของพวก Band อื่นมันมีปัญหาบ่อยครับ
    ให้ใช้ของแบรนด์ นั้นๆไปครับ มันจะได้ไม่มีปัญหาครับ
    Last edited by papaa_; 3 Dec 2008, 19:05:06.

Comment

ตลับหมึก เบอร์ อะไร หรอครับ ถ้า ตลับหมึก ที่ขึ้นต้นด้วย เบอร์ 2 จะเติมหมึกไม่ได้ครับ เช่น 21 22 23 จนถึง 29 อ่ะครับ เบอร์ 17 32 ไรพวกนี้ จะเติมได้ครับ

Comment

เบอร์ 14 15 ค่ะ คือเคยเติมไปแล้ว 1 ครั้ง เคยปริ้นได้ แต่ตอนนี้มันไม่ได้แล้วล่ะค่ะ -*-

Comment

Working...
        X