overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: เชื่อหรือไม่! Nedd For Speed ไม่ได้ห่วยอย่างที่คิด!

karas100's Avatar

Default เชื่อหรือไม่! Nedd For Speed ไม่ได้ห่วยอย่างที่คิด!

ว่ากันด้วยเรื่องของ Need For Speed Undercover ครับ *0*

จากประสบการณ์ตรง หลังจากเล่นจบได้ 15นาที(จริงๆนะ- -*) ผมเองเริ่มสังเกตุมาแล้วว่า เหตุผลที่ทำให้เกมหมดสนุกคืออะไร คำตอบคือ รถ นั่นเอง เพราะช่วงแรก(และยันเกือบกลางเกม)รถเราจะช้ามากมากๆ ไนตรัสก็หมดเร็ว ขนาดเจอตำรวจก็ยังไม่สนุก ขอแนะนำ ไปหาเทรนเนอร์โกง ไนตรัสมาซะ แล้วโกงเงินแล้วหารถที่มันแรงโครตๆมา(ของผมถอย Mrclen เหยียบได้320อัดไนตรัสแล้ว) พอเวลาท่านเจอตำรวจ ให้กดไนตรัสค้างไว้เลย รถท่านจะเร็วโครตๆ ทำให้ความเบื่อนั้นหายไปทันตา แต่ต้องบอกว่าให้ไปจูนอันที่เพิ่มค่าแรงบิดมาซะก่อนนะ(ที่มันเขียนว่า Torque)ไม่รู้ว่าเขียนผิดอะเปล่านะ ค่านี้มันจะทำให้ รถของเราความเร็วขึ้นเร็วมากๆ แบบว่า 2-5วิ ก็เหยียบ 230+สบายๆเลย

แถมถ้าได้รถMrclen แล้วจูนเครื่องดีๆสักหน่อยขอบอกว่า ตอนท้ายนี่อย่างกับหนังฮอลีวูดเลยทีเดียวเพราะตอนท้าย เราจะต้องขับรถคู่ใจ ไล่บี้ ยัย Chase Lihn แถมตำรวจมาเยอะได้ใจ(30คัน+) ถ้าใครเล่นถึงฉากจบคงรู้กันดี แถมตอนจบทำออกมาได้ดีมากๆ Maggie Q เข้าคุก 555+ เพลงตอนจบเพราะมาก ขอบอก

นี่เอามาแนะนำนะ ลองทำดูแล้วจะรู้ว่ามันส์ เวลาเจอตำรวจนี่แหละโครตมันส์เพราะรถยิ่งเร็วเวลาชนยิ่งแรง บางคันท่านจะได้เห็นรถตำรวจตีลังกา 10ตลบ หรือเวลาแอร์จั้มป์ ท่านจะได้เห็นรถของท่านควง
    สว่านก็มี ไม่ได้บอกให้เชื่อนะครับ แต่ให้ไปลอง !

ปล. ไม่ขออนุญาติลงเทรนเนอร์นะครับ
    Last edited by karas100; 3 Dec 2008 at 20:57:06.

OverclockZone Member msconfig's Avatar

แนะนำ Midnight Club II มีรถจรวดให้ขับด้วยครับขี่ทีข้ามตึกจริงๆนะเกมส์นี้มันเหวอมาก

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

เซ็งครับ น่าจะเตือนก่อน รู้ตอนจบหมด เฮ้อ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

รถมันช้า แต่ก็พอจะทำให้ชนะได้ในทุกแมช

เนื่องจากรถคอมไม่ค่อยแรง

แต่ตำรวจนี่แรงจริงๆ อาศัยหลบตามซอกหลืบเอา

ใช้ Trainer เดี๋ยวติด

เก็บไว้ใช้กับ Final Fantasy ดีกว่า จะได้ไม่ต้องเมื่อยตุ้มหา Chocobo ทอง

OverclockZone Member Lilium's Avatar

Need For Slow

OverclockZone Member pab6533's Avatar

แหะๆ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

เพลงตอนจบเพราะดีแต่อยากได้สูตรเพิ่มเงินจะเอาเงินไปแต่งรถสวยๆ

พิมตามนี้เลย

Download Need For Speed Undercover +4trainer

ลิ้งค์แรกเลย Sofepdai อะไรนี่แหละใช้ดีมากครับ การันตี

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

Bugutti Veyron แรงกว่าอีกคับ ไม่ต้องไปเพิ่มแรงบิตอาไรด้วย เพราะมานเร่งไวสุดๆ

OverclockZone Member santi3100's Avatar

Quote Originally Posted by Lilium View Post

Quote Originally Posted by sungod1422 View Post
    Bugutti Veyron แรงกว่าอีกคับ ไม่ต้องไปเพิ่มแรงบิตอาไรด้วย เพราะมานเร่งไวสุดๆ
    โซนไหนอ่า ยุโรป/เมกา/เจแปน ผมว่า Mcrean แรงสุดนะเพราะดเวลาใส่เครื่องนี่Top Speed เยอะสุดแล้ว -0-* เด่วลองไปดูหน่อยแย้วกัน แง่มๆ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

Quote Originally Posted by Lilium View Post

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

โดนสปอยไปเต็มๆ -*-

OverclockZone Member Radondetyen's Avatar

เตือน Spoil หัวกระทู้ด่วนครับ

OverclockZone Member zeron's Avatar

ปัญหาก็คือมันไม่สนุกไม่ใช่แค่รถเร็วหรือช้าหรอกครับ แต่มันไม่มีการนำเสนอใหม่ที่ดึงดูดใจ คล้ายๆของเก่า
    แต่ดันทำมาแย่กว่าเดิมทั้งๆที่ของเก่าทำมาดีอยู่แล้ว ถ้าทำออกมาเท่าเดิมแต่กราฟิกใหม่เชื่อเลยครับคงไม่มีใครว่า
    เยอะขนาดนี้หรอกครับ เนื้อเรื่องก็จัดว่าค่อนข้างงุนงง เกมส์เพลยอยู่ในระดับเฉยๆ
    กราฟิกเกือบดี driff ที่เหมือนเป็นจุดขาย(มีมาแทบทุกภาค)ดันหายไปซะอย่างนั้น
    ทั้งหมดที่กล่าวมาก็ไม่ผิดคาดนักหรอกครับที่เกมส์นี้จะจัดอยู่ในช่วงค่อนข้างแย่ (6/10)

ปล. spoil ตอนจบซะเต็มเหยียดเลยนะครับ :P

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    โซนไหนอ่า ยุโรป/เมกา/เจแปน ผมว่า Mcrean แรงสุดนะเพราะดเวลาใส่เครื่องนี่Top Speed เยอะสุดแล้ว -0-* เด่วลองไปดูหน่อยแย้วกัน แง่มๆ
    รถโหดๆ หลายคันอยู่โซน ยุโรปครับ Veyron ก็เช่นกัน

Veyron สำหรับผมแล้ว บ้าพลังที่สุดในเกม ออกตัวเร็วสุด (เดิมๆ 400 ถ้าปรับแต่งแบบเอาแต่ความเร็ว ก็ประมาณ 440 Km/h ) เหมาะกับภารกิจ ไล่ฆ่าทุกชนิด หรือจะ ขับเคี่ยวกันบน highway ก็ดี (แต่ถ้าโดนเจาะยางก็ดับเหมือนกันนะครับ 555) ไม่เหมาะทำลายสถิติสนามที่มีโค้งมากๆ(Dominate) เพราะเข้าโค้งไม่ดี
    ถ้าจะ Dominate สนามโหดๆตอนหลังๆโค้งเยอะๆ เพื่อเอา +ความสามารถ ใช้พวกรถเร็วแรงแต่โค้งดี
    อย่าง lambogini ไม่ก็ pagani ZONDA F

ปล. เพิ่งลองใช้ F1 อย่างที่บอก บอกว่าเยี่ยม สมแล้วแพง (แต่ veyron แพงสุดในเกม) เป็นรถที่คาดว่าน้ำหนักเบาครับเพราะ handling ไม่สูงแต่เลี้ยวดีมาก แถมลอยง่ายด้วย เหมือนใช้ เทพต้นเกมอย่าง Lotus Elise เลย ความรู้สึกในการควบคุมเหมือนกัน แค่เร็วกว่า แต่รถเบาโค้งดี แบบนี้ อัตราเร่งจะไม่แรงเท่ารถพวกเน้นอัตราเร่ง ดังนั้นการออกตัวจะช้ากว่าแม้จะปรับแต่งแล้วก็ไม่เท่าอยู่ดี
    Last edited by krpg; 4 Dec 2008 at 00:19:41. Reason: เพิ่มเติม

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

โพสไรนิดหน่อยก็โดนว่าแฮะ บอร์ดนี้ชักจะแปลกๆ

ไม่ได้เข้านานเด๋วนี้คนเราเป็นแบบนี้กันละเหรอ

mr2's Avatar
    รัตนาธิเบศร์-งามวงศ์วาน

ถ้าโกงนั่นแหละจะยิ่งไม่สนุก ยิ่งถ้าใช้ Bugutti Veyron กดไนตรัส ขอแค่ไม่เหยียบแผงตะปูยางแตกพอ
    รู้สึกว่างเปล่าโครตๆ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

จบแล้วเหมือนกันครับ รู้สึกหวิวๆไม่ค่อยภูมิใจเท่าภาคก่อนๆ
    จบ MostWanted รอดแล้วโว้ยยย
    จบ Carbon สะจายยยย
    จบ Prostreet โอ๊ะ เราก็มีความสามารถในการขับยานอวกาศเหมือนกันนะเนี่ย (ระบบการขับหลุดโลก ไร้ความสมจริง)
    จบ Undercover เอ๊ะ อ้าว... จบแล้วหรอ?? ยังงงๆอยู่ แต่เพลงเครดิตเพราะดีครับ

ถ้าถามว่าหนุกไหม ผมว่าสนุกนะ เล่นได้เรื่อยๆ เพียงแค่มันขาดความแปลกใหม่ไป
    ส่วนโหมดDrift ที่ตัดออกไป ขอโทษนะครับ ภาคหลังๆมานี่โหมดDriftยังทำสู้เJuiced2ไม่ได้เลย ไม่ต้องพูดถึงถ้าเอาไปเทียบกับGRID (ซึ่งก็ไม่น่าจะเอามาเทียบกันอยู่แล้วเพราะเกมมันคนละแนว)

รูปแบบการแข่งมีน้อย ไม่เท่าภาคก่อนๆ ไม่มีDrag ไม่มี Drift อันหลังนี่ ไปขัดเกลามาให้ดีแล้วค่อยว่ากันไหม่ ผมไม่ถือ เล่นทั้งทีอยากเล่นให้ดี ไม่ใช่ทำมาแบบProซ่งติง
    แต่Dragนี่ ผมว่าจากProstreetมันถงจุดอึ่มตัวแล้วครับ เป็นเกมที่เรียกว่า โหมดDragดีที่สุดตั้งแต่ผมเล่นมาก็ว่าได้ แต่ไหงภาคนี้โดนตัดออกไปหว่า??

Highway Battle สนุก... แต่เลือกรถผิดRestartจนตัวตายครับ บางคันแรงเต่ไม่พริ้ว เลี้ยวไม่ไป-หลบไม่พ้น-ชนกระจุย-Restart ผมทำอย่างงี้ประมาณ20-30รอบต่อการแข่งหนึ่งครับ เป็นวงจรอุบาทว์จริงๆ มันหมดสนุกก็ตรงนี้หล่ะ ส่วนคอมพ์นะ มุดเอาๆๆๆ เล่นแล้วเซ็งจนอยากจะบอกว่า
    "แมร่งพริ้วไหวเหนือสายน้ำจริงๆ ให้ดิ้นตาย"
    Last edited by Beaver_XT; 4 Dec 2008 at 06:05:21.

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

จขกท บอกว่าจบ 15 นาที ไม่เข้าใจอะครับ เล่นจบเกมเลยใน 15 นาทีนี่นะครับผม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks