Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ FSB หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ FSB หน่อยคับ

คือถ้า FSB CPU เราต่ำกว่าที่บอร์ดมัน support นี่เราจะใส่ไม่ได้ใช่ป่ะคับ??
    เช่น FSB 533 แต่บอร์ด support ที่ 800 เงี่ยะ

ใส่ได้มั่งครับ ยังใง อ่านคู่มือเมนบอร์ดดูก่อนน๊ะครับ ไม่งั้นรอท่านข้างล่างครับ ท่านนั้นรู้

Comment

ใส่ได้สิ ถ้าเป็น socket เดียวกัน และบอร์ดรองรับ

ปกติมันก็จะบอกอยู่ว่ารองรับ CPU บัสสูงสุดและต่ำสุดเท่าไหร่

CPU FSB 1333, 1066, 800, 533

(คิดว่าบอร์ดมันคงไม่ได้ฟิกไว้ว่าแค่ 800 เท่านั้น)

Comment

เปิดไม่ติด

Comment

Working...
        X