Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อได้กลับมาจับเขียว ASUS EN8800GT 1GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อได้กลับมาจับเขียว ASUS EN8800GT 1GB

ใช้ 3870, 4850, 4870 มาแล้วหลายรุ่น

วันนี้ตอนแรกก็ตั้งใจจะไปสอย 3870x2 มาลอง แต่คนจองหมดแล้วได้แต่จับๆ มองๆ

ตัดสินใจถอย ASUS EN8800GT DDR3 1GB
    กล่องใหญ่ๆ ซิงค์เกลเซอร์กลมๆ นั่นแหล่ะ เหมือนตัว 3870 ที่ผมเคยใช้
    ใครเคยใช้คงทราบว่าซิงค์นี้มันเย็นแค่ไหน

ผมได้ลองเอามาใช้กับเกมส์ Crysis ได้ผลดีกว่าที่คาดไว้เยอะมากครับ
    ทำไมมันลื่นๆ คล้าย 9800GTX+ ที่ไปลองบ้านเพื่อนเมื่อวานนี้เลยหว่า

นี่เป็นผลการทดสอบกับความเร็วเดิมๆ ยังไม่ทำอะไร

ส่วนนี่ลอง OC ขึ้นมานิดหน่อยครับเป็น 668/1864 ด้วย ASUS Smart Doctor
    เฟรมเรตดีขึ้นมาอีกครับ เล่นลื่นๆ เลย

แต่ยังงัยผมก็ยังชอบค่ายแดงมากกว่าเดี๋ยวเอาไปปล่อยที่ห้อง Market นะคร้าบบบ หุหุ

ปล่อยไม่แพง กระซิบบอกกันบ้างน่า

Comment

ไม่สน 9800GX2 เหรอครับท่าน 1G 512Bit ว่ามันแรงแค่ใหน...

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        ไม่สน 9800GX2 เหรอครับท่าน 1G 512Bit ว่ามันแรงแค่ใหน...
        ก็สนนะครับ แต่เจอราคาแล้ว ถ้าไม่ได้ราคาของ HWH ก็ไม่อยากซื้ออ่ะครับ เสียความรู้สึก

แต่ถ้าได้ราคานั้นก็คงเอาครับ ผมพวกชอบลองอยู่แล้ว

Comment

เสียความรู้สึกกะพวกเห็นแก่ตัว เนอะๆ อิอิ

Comment

เดียวก็ก็จะมีคนมาปล่อยครับ 9800GX2 ในอีกไม่ช้าครับ สำหรับคนที่ชื่อไว้เก็งกำไร

Comment

ราคาที่HWHเท่าไหร่เหรอครับ ประมาณ 49xxป่าว

Comment

8800 ตัวนี้มีปัญหาป่าวอะ พอดีเพื่อน เล่น 8800 512m ซื้อใหม่ ๆ มีปัญหา ซะงั้น

Comment

รุ่นนี้ซิงค์เย็นเอาเรื่องจิง ๆ ท่าน

Comment

Originally posted by salamando View Post
                    8800 ตัวนี้มีปัญหาป่าวอะ พอดีเพื่อน เล่น 8800 512m ซื้อใหม่ ๆ มีปัญหา ซะงั้น
                    มาถึงผมก็ลงไดรเวอร์ตัวใหม่สุดอ่ะครับ แล้วก็ลง GameOSD และ Smart Doctor ของ ASUS

ม่ะเห็นมีปัญหาอะไรครับ เล่นได้ปกติทุกๆ อย่างเลย

ของผมก็ตัว 1GB ครับ

Comment

ของมันแรงจริง ๆ ท่าน

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                        เสียความรู้สึกกะพวกเห็นแก่ตัว เนอะๆ อิอิ
                        ถุยยยยยยย

Comment

อิๆ เอามาปล่อยผมไหมล่ะท่าน

ใจอยากได้ 8800GT 512

Comment

Working...
                          X