Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง notebook dell หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง notebook dell หน่อยครับ

จะถามว่า INSPIRON กับ VOSTRO และ XPS มันต่างกันตรงไหนหรอคับ

และรุ่นไหนน่าเล่นสุดระหว่าง INSPIRON กับ VOSTRO และ XPS

fyo

Comment

Studio 15 คับ แจ่มเลย ใช้อยู่

Comment

ผมใช้vostro1310ก็ดีนะ เสียอย่างเดียวคือจอมัน ไม่ใช่จอกระจก เสียงเบาไปหน่อย [ลำโพงมันเล็กอะนะต้องเข้าใจ]

ส่วน xps ผมว่ามัน เบา บาง สวย กว่า vostro แต่spec พอกันเลย และราคา xps จะแรงกว่า ประมาณ3-4kเลยทีเดียว [ในระดับความแรงที่เท่ากัน]

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

เดลล์แบ่งโน๊ตบุ๊คตัวเองเป็น 2 กลุ่มครับ
          คือโน๊ตบุ๊คแนว business มี lattitude เป็นตัวท๊อป ส่วน vostro เป็นรุ่นราคาถูก
          ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คแนวentertainment มี xps เป็นซีรี่ท๊อป ส่วน inspiron เป็นรุ่นถูก ส่วนที่เพิ่งออกมาคือ sutudio เป็นรุ่นตรงกลางระหว่าง xps กับ inspiron ครับ

ซึ่งโน๊ตบุ๊คแนว businees ดีตรงที่ทน มีซอร์ฟแวร์ที่ใช้งานเหมาะสำหรับการทำงานมากกว่า จอเป็นจอด้านซึ่งตัดแสงสะท้อนทำให้สบายตามากกว่า
          ส่วนโน๊ตบุ๊คแนว entertainment จะเน้นความบันเทิง คือจอสีสวยกว่า แต่แสงกมี็สะท้อน ใช้งานได้ในที่แสงสว่างมากๆได้ไม่ดี

Comment

คุณ wondrous คับ.. Studio15 ของคุณ ตรงคีย์บอร์ดเวลาออกแรงกดหน่อยนี่มันจะดูยุบๆหยวบๆ หน่อยป่ะคับ...
            ช่วยตอบหน่อยนะคับ

Comment

คีบอร์ดเวลากดก็ปกตินิคับ มันก็ดูยุบๆหยวบๆ นิดนึงอ่ะ

Comment

Working...
              X