Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช้ Cinema Screen ของ Mac มาเล่นเกมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช้ Cinema Screen ของ Mac มาเล่นเกมไหมครับ

ตามนั้นเลยครับ

พอดีเห็น Response time 14ms สงสัยจะเล่นเกมไม่ได้แน่ๆเลยใช่ไหมครับ

http://www.apple.com/displays/cinema/specs.html

แพง

Comment

เค้าเอาไว้ตัดหนัง หรือทำกราฟฟิคนิ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ละ ใช้งานผิดประเภทแล้วล่ะ

Comment

เออ...

พอดีมีพี่ที่รู้จักกันจะปล่อยไม่แพง เลยอยากทราบครับ เพราะโดยส่วนตัวผมก็ใช้ตัดงานอยู่บ้างเหมือนกัน

ใครเคยใช้อยู่ช่วยบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
        Last edited by ko..; 6 Dec 2008, 03:41:15.

Comment

14 ms ก็เล่นเกมได้นะ Response time เท่ากับจอเมื่อ 3-4 ปีก่อน

Comment

Response time คืออะไรหรอครับ

Comment

ผมว่า แค่ Panel ที่ใช้ก็กินขาดละครับ S-IPS

ผมจำเว็บไม่ได้แต่เห็นผมเทสแบบจอจริงๆ Response time เยอะกว่าก็จริง แต่ภาพก็เนียนกว่า TN ครับ แถมสีก็ไม่เพี้ยนอีกด้วย

ปล.อย่าเพิ่งเชื่ออะไรมากครับ ดูด้วยตาตัวเองแล้วจะรู้ครับ ว่าเหมาะกับเราไหม

Comment

ผมใช้ Apple Cinema HD 23" อยู่ ผมว่าเล่นเกมส์ภาพก็สวยดีครับ
                ผมก็ได้มาถูกๆ เหมือนกัน 14,000 บ. สภาพ 90%

Comment

อย่างงี้สงสัยเดี๋ยวคงต้องขอเค้ามาลองแล้วละครับถ้าอย่างนั้น ถ้าไม่มีปัญหาอะไร+เล่นแล้วลื่นดีจะได้สอยเลย

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

Comment

Working...
                  X