Announcement

Collapse
No announcement yet.

Corsair 1*2GB400 KIT ใช้ไฟกี่โวล์ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Corsair 1*2GB400 KIT ใช้ไฟกี่โวล์ดีครับ

Corsair 1*2GB400 KIT ใช้ไฟกี่โวล์ดีครับ
    บอร์ดผมปรับได้ที่ 2.65/2.75/2.85

oc รึปล่าว ถ้าไม่ก็autoไปเลย ถ้าocแล้วแต่เลยocมากก็ไล่ไปเรื่อยๆ ถ้ามานยังบูทติด เทสผ่านก็เอาไฟที่น้อยที่สุดอะ

Comment

แล้วค่า default voltage ของ DDR1 = ? กับ DDR2 = ?
      วานผู้รู้ช่วยบอก

Comment

มันเป็นเรือใบรุ่นไหนนิ ขอรหัสด้วย

Comment

แรมใช้ไฟกี่ v จะมีบอกที่สติ๊กเกอร์ ที่แผงแรมเลยครับ
          --------------------------
          ddr1 ส่วนมากจะใช้ไฟที่ 2.5-2.6 v ครับ ถ้าไม่แน่ใจ ตั้งไว้ที่ 2.6 เลยก็ได้ครับ บางคนก็ปรับเป็น auto ครับ

Comment

แล้ว UCCC มันกินไฟเท่าไรอ่ะ เวลาคล๊อกมันวิ่งได้สูงสุดเท่าไรครับ ของผม 260 แต่ไม่สเถียรใช้ไปซักสะยะจะจอฟ้า ถ้า 255 พอได้

Comment

Originally posted by คิม View Post
              มันเป็นเรือใบรุ่นไหนนิ ขอรหัสด้วย
              VS2GBKIT400C3

แรมใช้ไฟกี่ v จะมีบอกที่สติ๊กเกอร์ ที่แผงแรมเลยครับ
              กระดาษที่แปะข้างแรมไม่บอกอ่ะครับ

แต่ตอนนี้ใช้2.75V ที่บัส 245 ดันขึ้น250ไม่ไป แต่ยังไม่กล้าอัดไฟขึ้น2.85V
              เพราะกลัวมันจะลาโลกไปซะก่อน

ว่าแต่วันนี้ไปเดิน1000ทิพมาไปเจอ แรมคู่นึงครับ ไม่รู้จะน่าสนมั้ย
              512/400 2แถว ยี่ห้อพาวเวอร์เมโมรี่ ประกัน LTแต่ไม่รู้ประกันที่ใหนะ
              เห็นเขาขายที่ 1590.-/แถวมั้ง เลยส่องดู เป็น Samsung TCCC
              ชั้น4โซนหลังสุดน่ะครับ ใครสนก็ไปต่อลองราคาดูได้

Comment

Originally posted by BoM View Post
                VS2GBKIT400C3

กระดาษที่แปะข้างแรมไม่บอกอ่ะครับ

แต่ตอนนี้ใช้2.75V ที่บัส 245 ดันขึ้น250ไม่ไป แต่ยังไม่กล้าอัดไฟขึ้น2.85V
                เพราะกลัวมันจะลาโลกไปซะก่อน

ว่าแต่วันนี้ไปเดิน1000ทิพมาไปเจอ แรมคู่นึงครับ ไม่รู้จะน่าสนมั้ย
                512/400 2แถว ยี่ห้อพาวเวอร์เมโมรี่ ประกัน LTแต่ไม่รู้ประกันที่ใหนะ
                เห็นเขาขายที่ 1590.-/แถวมั้ง เลยส่องดู เป็น Samsung TCCC
                ชั้น4โซนหลังสุดน่ะครับ ใครสนก็ไปต่อลองราคาดูได้
                อ๋อรุ่น VS นิเอง ชิบ Samsung UCCC ใช่ไหมครับ week เท่าไรละ ปกติรุ่นนี้ไม่ให้อัดไฟนะครับ เพราะรุ่นนี้ชอบไฟต่ำๆเช่นที่ 2.5-2.6 จะอัดได้ไกลกว่า

ส่วน Samsumg TCCC มันเป็นแรมบ้านครับ อัดบัสไม่ขึ้น สู้ Hynix DT ยังไม่ได้เลย

Comment

ตามที่คุณคิมบอกอ่ะครับสำหรับ uccc ผมก็ใช้อยู่ตัวนึงยังหาคู่ให้ไม่ได้เลย

Comment

Working...
                  X