Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิปเซตAMD780VและAMD780Gใช้กับX4บางรุ่นไม่ได้จริงป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิปเซตAMD780VและAMD780Gใช้กับX4บางรุ่นไม่ได้จริงป่ะครับ

พอดีไปอ่านเจอในหนังสืออ่ะครับ
    ถ้าจริงไม่ทราบว่าตัวไหนบ้างที่ใส่ไม่ได้
    พอดีจะซื้อM3A78-CMอ่ะครับชิปเซตมันเป็นAMD780V

ที่เขาว่าไม่ได้น่ะ

เขาว่า Mainboard มันได้แค่ 95w
    แต่ CPU มันใช้ 125w และ 140w เขาเลยว่าไม่ได้

ต้องหา Mainboard 140w ซึ่งตอนนี้มีขายมากแล้ว และใช้ได้กับ Phenom X4 ทุกรุ่น

จริงๆ ผมใช้ A780GM-A กับ Phenom 9850BE ก็ใช้งานพอได้นะครับ ที่ 3.0G ครับ
    แต่ก็อย่างว่าอ่ะครับ บอร์ด มันแค่ 95w เท่านั้น เลยไปไม่ได้ไกลกว่านี้มากนัก

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆคับ

Comment

Working...
      X