Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำชี้แนะ ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำชี้แนะ ทีครับ

คือ ผมใช้ AMD x2 5600 กับบอร์ด กิ๊กกาไบต์ MA78G-DS3H แล้ว ใช้ การ์ดจอ HD3870 น่ะครับ แต่ เวลา มัน process ตอนเข้าเกม มัน อืดๆ มาก เป็น เพราะ อะไรหรือ ครับ คอมเก่า ผม ใช้ E6550 กับ การ์ดจอ HD2600xt มัน ยัง ไว กว่า เลย งง น่ะครับ ช่วย บอก ที

ขอบคุณมากครับ

หมายถึงตอนโหลดหรือครับ

Comment

ใช่ครับ มัน จะอืดๆ น่ะครับ แล้วก้อ โหลดนานมาก

Comment

การโหลดนานมันต้องอาศัยตัวอื่นด้วยนะครับ

เช่น Harddisk ช้า ก็โหลดนาน
        แรมน้อย ก็โหลดนาน
        CPU ไม่ค่อยมีผลกับการโหลดข้อมูลสักเท่าไรครับ แต่ถ้าประมวลผล มีผลโดยตรงแน่นอน

Comment

ครับ ผมใส่ ram 4Gb HDD มันก็ไม่น่าจะเกี่ยว คือ ตอน ผม ใช้ เครื่อง เก่า น่ะครับ ram ก้อ 2Gb เอง เวลา log in เกม มัน ก้อ เข้า แปป เดียว เอง แต่ พอ มาใช้ เครื่องนี้ เวลา log in แล้ว จอ มัน ประมลผลนาน มาก แบบว่า เหมือน จอ ค้าง ไปนาน เลยน่ะครับ อยากทราบ ว่า จะ แก้ ไงได้ มั่งหรอครับ

Comment

งั้นต้องรอ Gamer ตอบแล้วกันครับ

ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์โหดๆ สักเท่าไร

อาจเป็นที่ CPU ก็ได้ อาจไม่มีทางแก้

Comment

แล้วมันเกมส์อะไรละครับถ้าเป็น COD5 นี่ช้าเป็นปรกติสำหรับ amd ผมลองมาแล้วกับการ์ดจอทั้ง2ค่าย เป็นอยู่เกมส์เดียวนี่หละครับที่เจอตอนนี้นะครับ หรือมันมี ตัวแก้แล้วก็ไม่ทราบพอดีช่วงนี้ยุ่งๆขี้เกียจหา เล่นมันไปทั้งๆที่โหลดช้านั้นหละ แต่พอโหลดเสร้จมันก็เล่นได้ตามปรกตินะครับ

Comment

Working...
              X