Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซนไปหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซนไปหน่อย

คือว่าผมไปแฟรชไบออสของ Asus P4S333 แล้วก็บูตไม่ขึ้น เปิดเครื่องติดแต่ว่าไม่เข้าหน้าไบออสเลย ช่วยหน่อยน่ะครับขอวิธีแก้กับคำแน่ะนำเรื่อวแฟรชด้วย

เคลมอย่างเดียวละครับ ไม่งั้นก็ต้องถอด bios ไปแฟลชกับบอร์ดรุ่นเดียวกันของคนอื่นแล้วเอากลับมาใส่ครับ
    ผมเอาใจช่วยแล้วกันครับผม

Comment

ลองใช้ ez flash ของ asus ดูนะครับ วิธีก็ใส่แผ่น driver ที่ asus ให้มากับบอร์ด แล้วก็เปิดเครื่องจากนั้นให้กด ctrl + F2 แล้วเมนบอร์ดมันก็จะจัดการแฟลท bios ของมันเองครับ ลองดูนะครับอาจจะช่วยได้ ไม่รับรองว่าจะได้ผล 100% แต่ถ้าตัว Rom ไม่เสีย ส่วนมากแล้วจะได้ผลครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับนี่เอาโน๊ตบุ๊คมาเล่นก่อน อัปจนหนทางแว้ววว

Comment

Working...
        X