Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP / SP2 เล่น GTA-4 ได้ หรือ ไม่ได้ ?? ฟันธง!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP / SP2 เล่น GTA-4 ได้ หรือ ไม่ได้ ?? ฟันธง!

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับผม สงสัยมากๆ ตกลง xp sp2 เล่น GTA4 ไม่ได้หรือว่ายังไง

เห็นบางที่ก็บอกว่าต้อง sp3 เท่านั้น

- ใครเล่นบน xp sp2 ได้ ช่วยมาฟันธง!!! หน่อย

อยากรู้เหมือนกันคร้าบ

Comment

ไม่ได้ครับ ติด error ง่ะ
      พออัพมาเป็น SP3 ก็เล่นได้เลยครับ

Comment

จาก : http://www.gtaforums.com/index.php?
        มีคนลองแล้วว่าใช้ได้ แปลวิธีทำให้นะ
        1. รัน regedit
        2. เปิดไปที่ Key
        HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
        3. ทางกรอบขวา ดับเบิ้ลคลิ้กช่อง "CSDVersion"
        4. แก้ค่า จาก 200 เป็น 300

5. รีบู้ตเครื่อง เล่นได้แล้ว = w =

* * * สำคัญ * * *
        เกม GTA IV จะเช็คว่าเครื่องเราเป็น SP3 หรือไม่จาก registry เราจึงหลอกมันได้
        ขั้นตอนนี้ เ ป็นการหลอกว่า เครื่องเราเป็น SP3 เท่านั้น แต่จริงๆ แล้ว เครื่องเรายังเป็น SP2 อยู่ เพราะฉะนั้น ...
        + แนะนำเฉพาะกับคนที่อยากเล่นสุดๆ ชนิดที่ รอลงวินโดว์ใหม่ไม่ไหวแล้ว
        + หรือกับบางคน ที่มีปัญหากับ SP3 ก็คงต้องใช้วิธีนี้
        + อาจมีัปัญหากับเกมหรือโปรแกรมอื่นตามมา ยังไม่รู้เหมือนกัน
        + จึงแนะนำว่า สำหรับกรณีทั่วไป ควรลง SP3 ด้วยวิธีจริงๆ ชัวร์กว่า (จะอัพเดต หรือ Format ใหม่ก็ได้ครับ) เพราะ วิธีนี้อาจใช้ไม่ได้กับบางเกมหรือบางโปรแกรมที่ต้องการ SP3 จริงๆ

ขอขอบคุณ : www.gtaforums.com
        และคุณ denistrY เป็นหนูทดลองคนแรก เพื่อพวกเราทุกคนครับ อิอิ
        Last edited by estrellas; 5 Dec 2008, 15:51:36.

Comment

ซวยแล้ว sp2 เล่นไม่ได้เหรอ - . -

Comment

อ่าวกรรม งานเข้าเลย

Comment

SP3 จากไมโครซอฟแค่สามร้อยกว่าเมกเองครับเสียเวลานิดเดียวเอง

Comment

ผมอัพทางเน็ตครับไม่นานไม่ถึง ชั่วโมง

Comment

ผมเล่นวิสต้า น่าจะรอด แต่การ์ดจอจะไหวมั้ยเนี้ย 3870

Comment

เอ่อ อัพ sp3 ผ่านทางเน็ตยังไงหรอครับ
                    เเล้ว มันเหมือนลงวินโดวใหม่ไหม
                    มันจะ ฟอเเมทไหมครับ

ปล.ผมลงวินดดวใหม่ไม่ค่อยเป็น ต้องให้ลุงผมที่เปิดร้านคอมอยู่ ลงให้ตลอด

Comment

ก็คงเปิด window update ไว้แล้วรอละมั่ง - -

Comment

Originally posted by zomacrus View Post
                        เอ่อ อัพ sp3 ผ่านทางเน็ตยังไงหรอครับ
                        เเล้ว มันเหมือนลงวินโดวใหม่ไหม
                        มันจะ ฟอเเมทไหมครับ

ปล.ผมลงวินดดวใหม่ไม่ค่อยเป็น ต้องให้ลุงผมที่เปิดร้านคอมอยู่ ลงให้ตลอด
                        ผมอัพเดท windows ผ่านเน็ตน่ะครับ ไฟล์ต่างๆใน windows อยู่ครบครับ อัพเดทโดยทาง Windows update ของ windows น่ะครับ ผมทำแบบนี้น่ะ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                          อันนี้เป็นทริคจากเว็บนอกครับ http://www.gtaforums.com/index.php?showtopic=378989
                          คือต้องหลอกว่ามันเป็น SP3 ด้วยการแก้ Registry

ผมเองก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันนะ ไม่กล้ารับประกัน

เดี๋ยวผมจะลองดู ตอนนี้แก้แล้ว ขาดตัวเกม ToT

อีกนิด ๆ

Comment

Originally posted by denistrY View Post
                            เดี๋ยวผมจะลองดู ตอนนี้แก้แล้ว ขาดตัวเกม ToT

อีกนิด ๆ
                            เกมเสจมะไรบอกด้วยนะครับ

รอฟังผลเหมือนกัน

หุหุ

Comment

SP 2 ด้วยดิ

ลุ้นให้เล่นได้

หุหุ

Comment

Working...
                              X