Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS HD4850 IceQ 4 512MBครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS HD4850 IceQ 4 512MBครับ

HIS HD4850 IceQ 4 512MB มีปัญหาdriverมั๊ยคับ

เดี๋ยวก็มีคนมาตอบว่า User Error

Comment

ขอตะโกนดังๆเลยครับ ว่ามี

ถึงผมจะไม่เคยใช้ 4850
      แต่ผมก็เคยใช้การ์ด X1550 มาก่อน

และทุกรุ่น ทุก driver ที่เคยใช้จะมีปัญหาเกี่ยวกับโปร Benchmark หมด
      มีปัญหากับ GTA SA ด้วย ภาพเพี้ยน สีเน่า
      ต้อง Fix Fix Fix Fix Fix Fix Fix Fix Fix ไม่จบไม่สิ้น
      เท่าที่เห็นบางท่าน ใช้ 4850 4870 ก็ยังคงต้อง Fix Fix Fix เหมือนกัน
      และเกือบทุกกระทู้ จขกท.จะโดนด่าากลับว่า User Error

ผิดเหรอครับที่เค้าไม่รู้ แล้วมาโพสถาม จะแถกันไปถึงไหน

ถูกครับ ผมอาจจะ User Error แต่ผมใช้อีกค่ายไม่มีปัญหาปัญญาอ่อนแบบนี้
      ไม่ต้องมานั่ง Fix Fix Fix Fix Fix Fix
      และกระทู้ปักหมุด รวบรวมปัญหา ATI ก็คงไม่มี

ข้อความทั้งหมดขอมอบให้แก่ ผู้หลงตัวเอง และหลอกตัวเองครับ
      บางครั้งผมเห็นกระทู้อยู่โต่งๆ ว่าถามว่ามีปัญหามั้ย บอกไม่มี <------โกหกหน้าด้านๆ

ปล.ผมไม่ได้จะจงใจให้ทุกคนไปซื้ออีกฝ่ายนะครับ ผมก็รู้มันมีข้อดีเยอะเหมือนกัน
      ปล2.แต่ผมหมั่นไส้คนบางกลุ่มเท่านั้นเอง
      ปล3.ผมคงถูกด่าแน่นอน เชื่อเถอะ
      Last edited by penguinbenz; 4 Dec 2008, 13:56:49.

Comment

คงไม่มีใครด่าหรอกมั้งคับผมกะไม่เข้าใจนะไอUser Error เนี๊ยแระก้อไม่ค่อยใส่ใจเพราะความไม่รู้ย่อมไม่ผิดอะไร

ส่วนเรื่องAti ที่ผมสืบๆมามันก้อเปนแค่ส่วนน้อยคับที่มีปัญหาไม่ได้มากมายก่ายกองตามกระแสที่ปล่อยออกมาเมื่อ

เทียบกับจำนวนผู้ใช้ทั้งหมด

Comment

User Error คืออะไรครับ -0-

Comment

[QUOTE=penguinbenz;5242820]ขอตะโกนดังๆเลยครับ ว่ามี
            และทุกรุ่น ทุก driver ที่เคยใช้จะมีปัญหาเกี่ยวกับโปร Benchmark หมด
            มีปัญหากับ GTA SA ด้วย ภาพเพี้ยน สีเน่า
            ต้อง Fix Fix Fix Fix Fix Fix Fix Fix Fix ไม่จบไม่สิ้น
            เท่าที่เห็นบางท่าน ใช้ 4850 4870 ก็ยังคงต้อง Fix Fix Fix เหมือนกัน
            และเกือบทุกกระทู้ จขกท.จะโดนด่าากลับว่า User Error

ผิดเหรอครับที่เค้าไม่รู้ แล้วมาโพสถาม จะแถกันไปถึงไหน

ถูกครับ ผมอาจจะ User Error แต่ผมใช้อีกค่ายไม่มีปัญหาปัญญาอ่อนแบบนี้
            ไม่ต้องมานั่ง Fix Fix Fix Fix Fix Fix
            และกระทู้ปักหมุด รวบรวมปัญหา ATI ก็คงไม่มี

ตั้งแต่ใ้ช้มานะครับยืนยันว่าไม่เคยต้องมาทำอะไรกะไดรเวอร์ให้วุ่นวายอยากเล่นเกมไหน
            ผมก็เล่นได้เลยไม่เห็นต้อง fix ย้ำๆแบบที่ท่านว่า ที่สำคัญไม่เคยว่าใครเป็น ยูสเซอร์เออเร่อ
            การ์ดที่ใช้อยู่ GF 7900GS HD 4850 บทมันจะเกิดปัญหามันก็เป็นได้หมดแหละ

Comment

Working...
            X