ยกเลิก Make Active Primary Partition ยังไงครับ

คือ มีปัญหา ลง os ไว้ 3 ตัว ใน hdd เดียวกัน
โดย c เป็น xp ....d เป็น vista ....e เป็น macosx

drive c เป็น primary make active
ที่เหลือเป็น logical extended
แต่ e macosx ก็ mac install wizard กำหนดให้อัติโนมัติ ้เป็น primary partition make active

ตอนนี้เลยมี active 2 partition ไม่สามารถ boot mac ได้ เพราะเข้า xp ตลอด
มีทางใด สามารถเข้า boot selection 2 ตัวนี้ได้บ้าง บอกโหน่ยครับ
หรือ แก้ไข โดย ยกเลิก active ตัวใดตัวหนึ่ง ต้องทำไง

ขอบคุณครับ