Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound ออนบอร์ด ecs 780GM-A มีเสียงวีดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound ออนบอร์ด ecs 780GM-A มีเสียงวีดๆ

ecs780 GM-a มีเสียงหวีดตลอดเลยครับ ตอนขยับเมาร์ก็มีเสียง ผมใช้หูฟัง AKG K514 ครับฟังแล้วรำคาญมากเลยครับ
    อีกอย่างนะครับ ใช้ตัว IDT ที่ได้มากับแผ่นที่ปรับ EQ ได้น่ะครับใช้ตัวนี้แล้วเสียงเป็นวูบๆเหมือนออกมาเต็บบ้างไม่เต็มบ้างครับ
    มีใครเป็นบ้างป่าว

เป็นเพราะอะไรครับมีวิธีแก้รึป่าว

มันเป็นธรรมดาล่ะคับ จริงๆแล้วมันมาจาก power supply น่ะคับ แถมด้วย คลื่นรบกวนมากมาย บน M/B เอง เพราะ มีแหล่งกำเหนิดความถี่อยู่มากมาย แถม chip sound On มีวงจรกรองความถี่รบกวนที่ ไม่ดีเหมือน เหมือน sound Card ราคาแพง นะคับ ตรงนี้ก็ต้องทำใจนิดนึงคับ

ทางแก้ ก็ ลองใช้ sound Card เลยจะดีกว่านะคับ
    หรือไม่ก็ ลองเปลี่ยน power supply ดีๆ มาลองเปลี่ยนดูนะคับ
    Last edited by timespiner; 4 Dec 2008, 15:44:49.

Comment

ไร้สาระซะหน่อย.....

ถอดมันทิ้งเลยงับ...ฮาฮา

Comment

Working...
      X