Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊กผมทิ้งไว้ประมาณ10-15นาทีดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by NongAt View Post
    เข้าsafemodยังไงครับ

และเข้าไปลบตรงนี้ใช่ไหมครับ แล้วรีสตาร์ท1ครั้ง จากนั้นไปsetupและรีสตาร์อีกครั้ง ผมเข้าใจถูกไหมครับ
    ไม่ใช่ครับ ทำตามนี้นะครับ
    1 ปิดเครื่องก่อน เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่แล้วกด F8 รัวๆๆ มันจะมีตัวหนังสือให้เลือกว่าจะเข้าwindowแบบใหนเลือก safemode ซึ่งจะอยู่ด้านบน
    2 เข้าwindowได้แล้วมันจะเป็นภาพหยาบๆเพราะwindowจะไม่รันไดรเวอร์ที่ไม่จำเป็น กดปุ่มSTART ให้ไปที่ Control Panel>>programe and feture(ที่ที่คุณเข้าไปลบโปรแกรมนั่นหละ)แล้วตามหา Nvidia Driver จัดการลบมันซะ ลบเสร็จรีสตาร์ท มันจะถามหาไดร์เวอร์การ์ดจอให้กดcancle แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่ได้เลย

Comment

ขอบคุณท่าน ok.chok มากครับ ที่สละเวลาอันมีค่ามาช่วยแนะนำผมครับ เรียบร้อยแล้วครับ
      Attached Files

Comment

Originally posted by NongAt View Post
        ขอบคุณท่าน ok.chok มากครับ ที่สละเวลาอันมีค่ามาช่วยแนะนำผมครับ เรียบร้อยแล้วครับ
        ลองเล่นเกมส์ดูครับ แรงกว่าเดิมแน่นอน
        ปล.ถ้าปัญหาเดิมไม่หายเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ได้นะครับไม่มีปัญหากับwindowหรอกครับ

Comment

เล่นเกมส์ลื่นดีครับ แต่ปัญหาเวลาเข้าSleepโหมดแล้วไม่คืนหน้าจอวิสโดน์ยังไม่หายครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เล่นเกมส์ลื่นดีครับ แต่ปัญหาเวลาเข้าSleepโหมดแล้วไม่คืนหน้าจอวิสโดน์ยังไม่หายครับ ขอบคุณมากครับ
            ยังไม่หายงั้นเอาตัวนี้ไป ไม่มีปัญหาแน่นอนเพราะเป็นไดรเวอร์OEMของ alienwarehttp://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=20810

Comment

ที่จริงพวก driver ของยี่ห้ออื่นจะมีปัญหาแน่ ๆ และมากกว่า driver ของยี่ห้อตัวเองครับ

ผมลองมาครั้งนึงแล้ว สเปคเดียวกับ จขกท.เลย และยืนยันว่า 180.70 ของเขาดีมากจริง ๆ

ทุกอย่างดีกว่า driver ก่อน ๆ ทั้งหมดเลย แถมดีสำหรับ 8600MGT ด้วย ในเว็บบอร์ดคอมเม้นต์กัน

ถ้า sleep ไม่ได้ ก็ไม่ต้องให้มัน sleep ครับ แก้ปัญหาง่ายนิดเดียว

ปล. แล้วก็เวลาลง forceware เนี่ย กดดับเบิลคลิกที่ setup ไปเลยครับ ถ้าใช้ vista มันจะทำให้เองอัตโนมัติ ไม่จำเป็นต้องไปยุ่งเกี่ยวกับใน bios เลย

แถมไม่ต้อง uninstall ด้วย มันจะจัดการให้เอง (ถ้าจาก forceware version เก่าไป version ใหม่นะ)
              Last edited by sandy207; 7 Dec 2008, 12:06:48.

Comment

ขอบคุณครับ 180.70 เล่นเกมส์ลื่นดีคงไม่เปลี่ยนครับ คงทำตามที่คุณsandy207แนะนำครับ แต่ตอนออกจากเกมส์จะมีโปรแกรมค้างที่ทากบาร์ตัวหนึ่งอยู่ทุกครั้งและต้องปิดเอง ทราบไหมครับ มันคือโปรแกรมอะไร
                Attached Files
                Last edited by NongAt; 8 Dec 2008, 12:12:45.

Comment

Working...
                X