Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่สุดๆ สงสัยว่าถ้า oc cpu แล้วใช้งานหนักนานๆจะเป็นไรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่สุดๆ สงสัยว่าถ้า oc cpu แล้วใช้งานหนักนานๆจะเป็นไรมั้ยครับ

กะลังจะซื้อคอมใหม่เลยสงสัย แต่ก่อนไม่เคยคิด oc แต่เริ่มสนใจ

เช่นถ้าเน้นเรนเดอร์ 3d ทิ้งไว้ ถ้าเปิดแทบ 24 ชม.
    สมควร oc ให้เรนเดอร์ได้เร็วๆขึ้นมั้ยครับ
    หรือว่าจะพังเร็ว ลงทุนซื้อ cpu รุ่นที่แพงกว่าไปเลย

แล้ว cpu oc ไหม้ เจ๊ง อะไรงี้ เค้ายังประกันมั้ยครับ มีเงื่อนไขอะไรที่หมดประกันบ้าง

ถึงจะบอก cpu พังยากแต่ผมก็เคยทำพังมาแล้วครับ

OC แต่พอดีสิท่าน ไม่ต้องถึงกะต้องให้มันพัง เพราะคอมพ์ที่ผมซื้อมาใช้ก็ OC ทุกเครื่อง ตั้งกะสมัย 486 เปิดมันแทบ 24ชม. ยังไม่เคยมีพัง ถ้าเอาแต่พอดีๆ ไม่เค้นมากไป มันคุ้มนะ เพราะมันได้มาแบบฟรีๆ

ง่ายๆ ก็ลอง OC แบบไม่ต้องปรับไฟดูก่อน ปรับเพิ่มแค่ FSB แบบนี้เซฟสุดๆแล้ว ถ้าพอใจก็พอแค่นั้น แต่อยากได้เพิ่มก็ลองปรับไฟเพิ่มทีละนิดดู

Comment

แหม...ทำไปได้

Comment

Originally posted by Ammer View Post
        OC แต่พอดีสิท่าน ไม่ต้องถึงกะต้องให้มันพัง เพราะคอมพ์ที่ผมซื้อมาใช้ก็ OC ทุกเครื่อง ตั้งกะสมัย 486 เปิดมันแทบ 24ชม. ยังไม่เคยมีพัง ถ้าเอาแต่พอดีๆ ไม่เค้นมากไป มันคุ้มนะ เพราะมันได้มาแบบฟรีๆ

ง่ายๆ ก็ลอง OC แบบไม่ต้องปรับไฟดูก่อน ปรับเพิ่มแค่ FSB แบบนี้เซฟสุดๆแล้ว ถ้าพอใจก็พอแค่นั้น แต่อยากได้เพิ่มก็ลองปรับไฟเพิ่มทีละนิดดู
        ขอบคุณมากครับท่าน ไม่เคยทำเดี๋ยวไว้ต้องหาอ่านอีกยาว

Originally posted by Speejoos View Post
        แหม...ทำไปได้

Comment

อัดไปเลยหนักๆ ให้กระอักออกมาเป็นควัน(ล้อเล่นเด้อ..!) ไม่น่าจะส่งผลมากหรอกครับ ถ้าใช้งานหนักๆถึงไม่ OC ก็เหมือนเดิม

Comment

พังซักรอบสองรอบ เดี๋ยวก็ชินไปเอง ....

Comment

Originally posted by Farrell View Post
              อัดไปเลยหนักๆ ให้กระอักออกมาเป็นควัน(ล้อเล่นเด้อ..!) ไม่น่าจะส่งผลมากหรอกครับ ถ้าใช้งานหนักๆถึงไม่ OC ก็เหมือนเดิม

Originally posted by dears View Post
              พังซักรอบสองรอบ เดี๋ยวก็ชินไปเอง ....
              ซะงั้น

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
              สรุปเลือกมา oc ดีกว่าจะได้สมกะเข้าเว็ปนี้ทุกวัน(ดันดูแต่หน้าซื้อขาย )

Comment

Working...
              X