Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีที่ทำให้เน็ตไม่หลุดหรือหลุดยากบ้างใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีที่ทำให้เน็ตไม่หลุดหรือหลุดยากบ้างใหมครับ

ที่บ้านเปิดคอม24โหลดบิท ข้ามวันข้ามคืน ทิ้งไว้นานบางทีกลับมาก็โอเคไม่หลุด บางทีก็หลุด
    มีวิธีที่ทำให้หลุดยากๆบ้างใหมครับ เช่น เป็นเดือนๆไม่เคยหลุด(มีป่าวหว่า)
    ทั้งวิธีที่ไม่เสียเงินเพิ่ม และเสียเงินเพิ่มครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เปลี่ยนสายโทรศัพ + เปลี่ยนเร้าเต้อ

ถ้าอยู่ปลายๆสัญญาญ

ทำยังไงมันก็หลุดนะ

เพราะตาม spec มันได้เท่านั้น

4-5 กิโล

Comment

ไม่รู้อยู่ไกล้หรือไกลครับ ใช้ ทรู 3 m เล่นๆอยู่ไม่เคยหลุดครับ แต่เปิดค้างๆไว้ หลุดประจำ หรือเล่นไม่นานไม่ถึงตอนที่มันหลุดหว่า

Comment

ดันๆ

Comment

โดยปกติ หากเป็นการใช้งาน ADSL แบบแพ็กเกจพื้นฐานของทุกค่าย ก็จะต้องมีการตัดทุก ๆ 24 ชม. อยู่แล้วนะครับ
          ซึ่งตรงนี้ หากเป็นการใช้ router ก็จะทำการต่อใหม่ให้อัตโนมัติ
          แต่จากที่คุณบอกว่า "หลุด" นี่ มันเป็นอย่างไร อธิบายให้ชัด ๆ เผื่อท่านอื่น ๆ ที่เข้าใจได้ดีจะได้ ให้คำแนะนำเพิ่มเติมได้อีก

Comment

Originally posted by duen07 View Post
            โดยปกติ หากเป็นการใช้งาน ADSL แบบแพ็กเกจพื้นฐานของทุกค่าย ก็จะต้องมีการตัดทุก ๆ 24 ชม. อยู่แล้วนะครับ
            ซึ่งตรงนี้ หากเป็นการใช้ router ก็จะทำการต่อใหม่ให้อัตโนมัติ
            แต่จากที่คุณบอกว่า "หลุด" นี่ มันเป็นอย่างไร อธิบายให้ชัด ๆ เผื่อท่านอื่น ๆ ที่เข้าใจได้ดีจะได้ ให้คำแนะนำเพิ่มเติมได้อีก
            ขอบคุณครับ ไม่รู้ว่ามันหลุดยังไงอะครับ กลับมาบิทมันไม่โหลด เหมือนเปิดเครื่องไว้เฉยๆ

Comment

Working...
            X