Announcement

Collapse
No announcement yet.

180.48 เป็นไหมครับ เล่นๆอยู่ มันนึกว่าโหมด 2D มันลด core mem shad ลงมาซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 180.48 เป็นไหมครับ เล่นๆอยู่ มันนึกว่าโหมด 2D มันลด core mem shad ลงมาซะงั้น

ตอนแรกใช้ 180 beta เออ มันดีแฮะ เวลาเราเข้าบางเวป อ่านอย่างเดียว มันลด คอร์เมม ลองมาให้ ประหยัดพลังงานดี เสียจริง

ตอนนี้มา 180.48 เล่น BF2 อยู่ดีๆ กระตุกซะงั้น ลด core ลงมาเหมือนตอนอยู่หน้า desktop เฉยๆ core 300 shad 600 mem 100
    หรือแล้วแต่เกมก็ไม่ทราบ เพราะที่เล่น fallout 3 นานๆไม่เป็น
    ส่วนเกมอื่น ไครซิส หรือพวกหนักๆทั้งหลายไม่ได้ลองเล่นนานๆ

GTX 260 ครับ
    เช็คจาก gpu-z และ rivatuner monitoring

.

Comment

บั้ก Nvidia ทำใจครับ ยังไม่แก้รอต่อไป

Comment

กรรมแท้ๆ ผมลงใหม่ไปแล้วอะครับ ตอนนี้ไม่เป็น ค่อยๆลงโปรแกรมที่ละตัวๆ คอยเช็ก

Comment

ผมยังโดนเลย 55555+
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=348760

Comment

เป็นกันทุกค่าย

Comment

180.48 มันยังไม่ผ่านการรับลองเลยนี่
              หว้าเวบ Nvidia เอง ตัวล่าสุดยังไม่ใช่ตัวนี้เลย

Comment

WHQL-certified แล้วนะครับ ผมใช้ vista x64

Comment

เพิ่งลองเหมือนกันครับ 180.48 ปรับรอบพัดลมด้วย ntune ก็ไม่ได้โปรแกรมที่แถมมากับ EVGA ก็ปรับไม่ได้
                  ต้องใช้ Rivatuner ถึงปรับได้โล่งอก ไม่งั้นร้อนแย่ - -
                  ยังไม่ได้หลับได้นอนเลยซื้อมาเมื่อวานนั่งลองของจนถึงตอนนี้หละ 555+

EVGA GeForce GTX 260 Core 216 Superclocked
                  ถามนิดนึงครับพัดลมมันดังมากเลยเวลาปรับเป็น 100 %
                  มันเป็นปกติหรือเปล่าครับ ดังซ่าาาาาาาาา

Comment

ผมว่ามันน่าจะเป็นระบบการประหยัดพลังงานคล้ายกับCPUของINTEL น่ะครับ ของผมก็เป็น

Comment

ตอน 2d ปรับลดก็ ok ละครับ...

แต่3d ดันปรับลดด้วย...นี้สิ

เดี่ยวกลับบ้านจะลองไปเทสดูบ้างครับ

Comment

เสียงมันดังแบบนั้นแหละครับถ้า ปรับ 100% แต่เย็นดีนะ

ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ คอร์ไม่ลด ลงแต่เกมที่เล่นบ่อยๆ โปรแกรมติดเครื่องน้อยๆ ไม่กล้าลงมากๆ กลัวเป็นอีก
                        ยังไม่รู้เลยเป็นที่อะไร - -'

ก่อนมันจะลดคอร์ เมม เกมจะหยุดค้างไป1วินาทีก่อนเสมอครับ
                        ผมเช็ค fps จาก fraps เปิดไว้ตลอด ฮวบๆ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                          180.48 มันยังไม่ผ่านการรับลองเลยนี่
                          หว้าเวบ Nvidia เอง ตัวล่าสุดยังไม่ใช่ตัวนี้เลย

WHQL นานแล้วคับ ตั้งแต่ November 19, 2008 ตอนนี้ ออก beta 180.84 ให้โหลดแล้วคับ

Comment

ผมใช้ตัว 180.48 เล่น Crysis รู็สึกจะแสดงผลเพี้ยนๆหลายจุดนะครับ โดยเฉพาะเรื่องรายละเดียดพื้นผิวในเกมส์

Comment

Working...
                            X