Announcement

Collapse
No announcement yet.

นี่เป็นอาการ hdd เสียรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นี่เป็นอาการ hdd เสียรึป่าวครับ

คือ จะนำมาลงวินโดใหม่อะครับ แล้วพอจะเซตอัพมันก็ค้างไปเลยครับ เซตอัพไม่ได้
    ส่วนอีกลูกเข้าวินไม่ได้ครับ พอจะลองรีแพรวินโดจากแผ่นดูก็ทำไม่ได้ครับ แต่เข้าไปหน้า set up ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ

ลองเสียบเป็นลูกสำรองได้ไหมครับ เข้าวินโว์กับ hdd ลูกอื่น

Comment

ผมเคยเจออาการนี้เหมือนกัน
      Setup Window HD ลูกไหนๆก็ไม่ได้
      ใส่แล้วจอฟ้า A5

ลองถอด Cpu ออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ หาย

ปล.แปลก

Comment

เข้าวินกะhddลูกอื่นก็ไม่ได้ครับ สำหรับลูกที่เซตอัพไม่ได้ อีกลูกยังไม่ลองครับ

Comment

ฮาร์์ดดิสเป็น IDE หรือเปล่าครับ
          ถ้าใช่ ลิงเปลี่ยนจั้มเปอร์เป็น cable select ดูนะครับ

Comment

ideครับ แต่ถ้ามันไม่เสียก็น่าจะฟอแมตได้นะครับ อย่างน้อยๆอะครับ แล้วเอาideไปจั๊มกับ sata ได้ไหมครับ อีกเครื่องใช้ sataอยู่ครับ

Comment

Working...
            X