Announcement

Collapse
No announcement yet.

Left 4 Dead (Mods) แจ่มๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Left 4 Dead (Mods) แจ่มๆครับ

1. Mod เปลี่ยนเสียงปืนที่ใช้อยู่ให้ดุดันขึ้นครับ ฟังเสียงปืนใน Yourtube กันเลยตามลิ้งก์ด้านล่างครับ

ฟังเสียง Sound ปืนแบบใหม่

ดาวน์โหลด Sound ปืนแบบใหม่ ได้ที่นี่ครับ

วิธีการลงง่ายๆครับดังนี้
    - แตกไฟล์มา Copy โฟลเดอร์ scripts และ sound ทั้ง 2 โฟลเดอร์ไปไว้ใน \left 4 dead\left4dead\sound\weapons

##################################################

2. Mod ตัวนี้จะเพิ่ม Map Deathtoll/DeadAir ในโหมดการเล่นแบบ Versus ซึ่งปกติ 2 map นี้จะไม่มีใน Versus maps

ดาวน์โหลด Deathtoll/DeadAir Versus maps

วิธีการลงง่ายๆครับดังนี้
    - เมื่อดาวน์โหลดเสร็จแล้วให้แตกไฟล์ออกมาก่อน แล้ว Copy ไฟล์ทั้งหมดในโฟลเดอร์ไปไว้ใน \Left 4 Dead\left4dead\maps
    - เปิดโฟล์ CONFIG ที่แตกไฟล์ออกมาจากนั้น Copy ทั้ง 2 ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์์ CONFIG ไปไว้ใน left4dead/left4dead/cfg
    - เวลาเข้า Versus maps พิมพ์เข้าแผนที่ในโหมด Versus maps จะเห็น Deathtoll/DeadAir เพิ่มขึ้นมาครับ จะแแบ่งย่อยๆด่านละ 5 ฉากย่อย ลองเอาไปเล่นกันดูครับ หวังว่าคงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ

* ในกรณีเล่นแบบ Multiplayer คนที่จะ Join ต้องมี Mod Deathtoll/DeadAir Versus maps ตัวนี้อยู่ด้วยถึงจะเล่น Map นี้ด้วยกันได้
    * Fix ส่วนใครที่เล่น แบบ Deathtoll/DeadAir Versus maps แล้วเห็นสิ่งของต่างๆอาิิทิ รถ โต๊ะ เป็นสีขาว ให้ไปปรับ option ตรงโหมดวีดีโอในส่วนของรายละเอียดของ Shader เ็ป็นแบบ medium หรือปานกลางนะครับ มันก็จะหาย

แค่นี้ก่อนละกันนะครับมีอะไรดีจะเอามาเพิ่มเติมอีกครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม
    - รวมสาวก Left 4 dead คนไทยใน Garene มาห้องนี้กันครับ
    Last edited by meen182; 26 Dec 2008, 12:25:18.

แจ่มเลยครับท่านmeen

คืนนี้เจอกันคับ

เด๋วไปแจม

Comment

มี พวก mods เปลี่ยนเสื้อผ้าผู้เล่น เปลี่ยนสีผม และก็เปลี่ยนเสียงเพลง อีกนิดหน่อยครับยังไม่ได้เอามาลง ส่วนแผนที่ใหม่ก็เร็วๆนี้ละครับคิดว่านะ

Comment

ครับ ผมโหลด skin cs ก็เวปนี้แหล่ะครับ ตอนนี้เล็ง ๆ skin ปืน l4d อยุ่ กำลังเติบโตงอกงาม

Comment

แจ่มแมว... ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอบคุณค้าบบ พี่

Comment

แจ่มครับ เสียงดีกว่าเดิม

Comment

สู้ๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ เดียวผมว่างแล้วเจอกัน

Comment

มีเวบ อัพโหลดในไทยปะครับ ที่อัพ ได้ 200+ อะ

จะเอามาให้ mod เปลี่ยนสี หลายๆอย่างจ้า tanker เป็น hulk - -

Comment

มีเสียงพากย์ไทยด้วยป่าวครับอยากได้ครับ

Comment

แจ่มคับ...ขอบคุณมากจ้า

คืนนี้เดี๋ยวเจอกัน

Comment

Originally posted by paon View Post
                            มีเสียงพากย์ไทยด้วยป่าวครับอยากได้ครับ
                            นั้นดิคับ

อยากได้เสียงไทยเหมือนกัน

Comment

ทำไปด้าย

Comment

Working...
                              X