Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับถอดซิงค์cpuไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับถอดซิงค์cpuไม่ออก

ผมจะเปลี่ยนซิงค์cpuคับแต่ผมถอดอันเก่าไม่ออกคับถอดตัวล็อคออกแล้วคับ ผมไม่เคยถอดคับจะลองทําเองดูตอนผมซื้อคอมผมให้ที่ร้านเขาประกอบให้คับไม่รู้มันติดอะไรช่วยหน่อยคับ

socket
    ในคู่มือเมนบอร์ดน่าจะมีบอก
    Last edited by TWK.; 4 Dec 2008, 20:25:18.

Comment

ถอดออกได้แล้วทิ้งเลยครับ ผมจะไปเก็บ อิอิ

Comment

ถอดตัวล๊อคออกแล้ว ดึงไม่ออกน่าจะติดซิลิโคนนะครับ พยายามบิดซ้าย-ขวาก่อนดึง ถ้าดึงตรงๆอาจซวยติดออกมาทั้งsocket

Comment

ติดซิลิโคน

Comment

AM2 ป่าวครับ
            บิดซ้ายขวาพร้อมทั้งออกแรงดึงพอประมาณครับ
            ดึงแรงถ้าหลุดพรวดออกมาทั้งคู่ แบบซิ้งยังติดกะซีพียู
            มีขางออ่ะ เคยมาละ พอดัดขากลับได้ขายทิ้งไปแลย อิอิ

Comment

socket AM2 คับถ้าบิดแล้วไม่ออกมีวิธีอื่นไหมคับ

Comment

เปิดเครื่องให้มันทำงานร้อนหน่อยซิลิโคนมันจะเริ่มเหลวนิดๆปิดเครื่องบิดออก

Comment

ไดร์เป่าผมเป่า...

Comment

ขอบคุณคับถอดออกแล้วคับกว่าจะใด้ไส่v8เล่นเอาเสียวหลุด

Comment

Working...
                    X